Friday , December 15 2017
Home / ข่าวสาร / กาญจนาภิเษกวิทยาลัย,นวมินทราชูทิศ มัชฌิม แชมป์วอลเลย์บอลเยาวชนPEA

กาญจนาภิเษกวิทยาลัย,นวมินทราชูทิศ มัชฌิม แชมป์วอลเลย์บอลเยาวชนPEA

สรุปการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชนรุ่นอายุต่ำกว่า 18 ปี PEA ชิงถ้าวยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ ประจำปี 2560

ประเภททีมชาย
ทีมชนะเลิศอันดับที่ 1 โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (ทุนการศึกษา 40,000 บาท)
ทีมรองชนะเลิศอันดับที่ 1 โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (ทุนการศึกษา 30,000 บาท)
ทีมรองชนะเลิศอันดับที่ 2 โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี , โรงเรียนหนองกุงศรีวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ (ทุนการศึกษา 10,000 บาท)

ประเภททีมหญิง
ทีมชนะเลิศอันดับที่ 1โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (ทุนการศึกษา
40,000 บาท)
ทีมรองชนะเลิศอันดับที่ 1 โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (ทุนการศึกษา

30,000 บาท)

ทีมรองชนะเลิศอันดับที่ 2โรงเรียนอุลิตไพบูลย์ชนูปถัมภ์ จ.ชัยนาท, โรงเรียนบดินทร (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร (ทุนการศึกษา10,000 บาท)

รางวัลตำแหน่งยอดเยี่ยมประเภทหญิง
หัวเสายอดเยี่ยม 1 : อรอนงค์ ไสยศรี – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
หัวเสายอดเยี่ยม 2 : อารีย์ จันระดา – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บอลเร็วยอดเยี่ยม 1 : กานดา ทอดสนิท – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บอลเร็วยอดเยี่ยม 2 : ฑิชากร บุญเลิศ – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บีหลังยอดเยี่ยม : สุมาลี ยิ่งศรีสุข – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
เซตยอดเยี่ยม : ภัททิรา สุขโข – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม : จิดาภา นาหัวหนอง – โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
ผู้เล่นทรงคุณค่า : ชัชชุอร โมกศรี – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 5,000 บาท)
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : ธงชาญ ภูฆัง – โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย สุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี

รางวัลตำแหน่งยอดเยี่ยมประเภทชาย

หัวเสายอดเยี่ยม 1 : ชัยวัฒน์ ถุงคำ – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
หัวเสายอดเยี่ยม 2 : ณัฐวุฒิ แดงมณี – โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี(รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บอลเร็วยอดเยี่ยม 1 : ธูปดิษฐ์ พระพุทธ – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บอลเร็วยอดเยี่ยม 2 : เดชวัฒน์ แจ้งสว่าง – โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
บีหลังยอดเยี่ยม : อภิวิชญ์ พิมพ์บุญญามาศ – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์(รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
เซตยอดเยี่ยม : ดนุพัฒน์ จันทวงษ์ – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
ตัวรับอิสระยอดเยี่ยม : จักรแก้ว จูเชียร – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (รับเงินรางวัล 3,000 บาท)
ผู้เล่นทรงคุณค่า : พิพัฒน์ จันทร์สุขศรี – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ (รับเงินรางวัล 5,000 บาท)
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : สรรเพชร พันธุ์ค้า – โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์

About JACK

Check Also

ผลการแบ่งกลุ่มวอลเลย์บอลหญิงชิงแชมป์โลก 2018 ที่ประเทศญี่ปุ่น

ผลการจับสลากแบ่งกลุ่มการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง ชิงแชมป์โลก 2018 ที่ประเทศญี่ปุ่น ระหว่างวันที่ 29 กันยายน – 20 ตุลาคม 2561 กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น,เนเธอร์แลนด์,อาร์เจนติน่า,เยอรมัน,แคเมอรูน,เม็กซิโก กลุ่มบี …