Wednesday , September 19 2018
Home / ข่าวสาร / ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด SMM เอวีซี บีช ทัวร์ เอสโคล่า สมิหลา โอเพ่น วันที่ 15 เมษายน 2561

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด SMM เอวีซี บีช ทัวร์ เอสโคล่า สมิหลา โอเพ่น วันที่ 15 เมษายน 2561

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด รายการ SMM เอวีซี บีช ทัวร์ เอสโคล่า สมิหลา โอเพ่น ครั้งที่ 19 ประจำวันที่ 15 เมษายน 2561 สนาม หาดสมิหลา จ.สงขลา

ประเภททีมชาย
กลุ่ม เอ.
โทมัส ฮอดด์ / มาร์คัส เฟอร์กูสัน (ออสเตรเลีย 2) ชนะ ณัฐนนท์ อินเขียว / เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ (ไทย 1) 2-1 เซต 21-17, 19-21, 15-13
อัล ซูบี บาดาร์ ซาอิด อับดุลลาห์ / อัลฮัสมี มาซิน (โอมาน 1) ชนะ โทมัส ฮอดด์ / มาร์คัส เฟอร์กูสัน (ออสเตรเลีย 2) 2-0 เซต 21-19, 23-21
ณัฐนนท์ อินเขียว / เศรษฐวรรษ เพชรสวัสดิ์ (ไทย 1) ชนะ อัล ซูบี บาดาร์ ซาอิด อับดุลลาห์ / อัลฮัสมี มาซิน (โอมาน 1) 2-0 เซต 21-17 , 21-14

กลุ่ม บี.
เชอรีฟ ยูนูส / อาเหม็ด ทิจัน (กาตาร์) ชนะ อาเมียร์ อัล ฟาร์ซี / ฮูด อัล จาลาบูบี (โอมาน 2) 2-0 เซต 21-11, 21-15
กิตติ ดวงจินดา / ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 3) ชนะ อาเมียร์ อัล ฟาร์ซี / ฮูด อัล จาลาบูบี (โอมาน 2) 2-1 เซต 18-21, 21-15, 15-10
เชอรีฟ ยูนูส / อาเหม็ด ทิจัน (กาตาร์) ชนะ กิตติ ดวงจินดา / ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 3) 2-0 เซต 21-11, 21-12

กลุ่ม ซี.
โมอัมหมัด แอชฟรียา / อาเด รัชมาวาน (อิโดนีเซีย 1) ชนะ เกา เป็ง / อี หยาง (จีน 2) 2-1 เซต 17-21, 21-19, 15-11
เกา เป็ง / อี หยาง (จีน 2) ชนะ ดิมิทรี ยาคอฟเลฟ / เซอร์เกย์ โบกาตู (คาซัคสถาน 1) 2-0 เซต 21-19, 21-17
โมอัมหมัด แอชฟรียา / อาเด รัชมาวาน (อิโดนีเซีย 1) ชนะ ดิมิทรี ยาคอฟเลฟ / เซอร์เกย์ โบกาตู (คาซัคสถาน 1) 2-0 เซต 21-14, 21-15

กลุ่ม ดี.
บาร์มาน ซาเลมิอินเจห์โบรุน / อาราห์ วาคิลี่ (อิหร่าน 2) ชนะ เทรวิส ทัน / จี พูน เป่ย (สิงคโปร์ 1) 2-0 เซต 21-13, 21-10
ยูยะ อาเกบะ / คัตซุฮิโระ ชิราโทริ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ เทรวิส ทัน / จี พูน เป่ย (สิงคโปร์ 1) 2-0 เซต 21-10, 21-11
บาร์มาน ซาเลมิอินเจห์โบรุน / อาอัสห์ วาคิลี่ (อิหร่าน 2) ชนะ ยูยะ อาเกบะ / คัตซุฮิโระ ชิราโทริ (ญี่ปุ่น 2) 2-1 เซต 23-25, 21-15, 15-10

กลุ่ม อี.
ราห์มาน ราอูฟี / อโบลมาเหม็ด เมียร์ซาลี (อิหร่าน 1) ชนะ มาร์ค เฉิน ฟาน หยาง / คิงส์ลีย์ เท (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-16, 21-16
อเล็กเซย์ ซิโดเรนโก / อเล็กซานเดอร์ ไดเชนโก (คาซัคสถาน 2) ชนะ มาร์ค เฉิน ฟาน หยาง / คิงส์ลีย์ เท (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-17, 21-12
ราห์มาน ราอูฟี / อโบลมาเหม็ด เมียร์ซาลี (อิหร่าน 1) ชนะ อเล็กเซย์ ซิโดเรนโก / อเล็กซานเดอร์ ไดเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-16, 21-18

กลุ่ม เอฟ.
ดานังยา ปริบาดิ / จิลัง รามาดาน (อินโดนีเซีย 2) ชนะ เหงียน บา เตริน ดัง / คอย ฟัม เลห์ ดิน (เวียดนาม) 2-0 เซต 21-16, 24-22
หว่อง ไป ลัม / เควิน เลา ซื่อ โฮ (ฮ่องกง 1) ชนะ เหงียน บา เตริน ดัง / คอย ฟัม เลห์ ดิน (เวียดนาม) 2-1 เซต 19-21, 21-19, 15-13
ดานังยา ปริบาดิ / จิลัง รามาดาน (อินโดนีเซีย 2) ชนะ หว่อง ไป ลัม / เควิน เลา ซื่อ โฮ (ฮ่องกง 1) 2-0 เซต 21-17, 21-17

กลุ่ม จี.
ซัคคารี ชูเบิร์ต / ทิม ดิกสัน (ออสเตรเลีย 1) ชนะ อารูกิ นอร์ดิน ราฟี / นาสมี ไซฟุดิน บิน ราจา ฮุสเซน ราจา (มาเลเซีย 1) 2-0 เซต 21-18, 21-14
ทาคุมิ ทากาฮาชิ / ยูซุเกะ อิชิจิมา (ญี่ปุ่น 1) ชนะ อารูกิ นอร์ดิน ราฟี / นาสมี ไซฟุดิน บิน ราจา ฮุสเซน ราจา (มาเลเซีย 1) 2-0 เซต 21-11, 21-12
ทาคุมิ ทากาฮาชิ / ยูซุเกะ อิชิจิมา (ญี่ปุ่น 1) ชนะ ซัคคารี ชูเบิร์ต / ทิม ดิกสัน (ออสเตรเลีย 1) 2-1 เซต 17-21, 21-17, 19-17

กลุ่ม เอช.
สุรินทร์ จงกลาง / อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) ชนะ มัน เยิง ป็อก / ลุง ชุย คัม (ฮ่องกง 2) 2-0 เซต 21-15, 21-12
ฮา ไลเจียง / อู เจียซิน (จีน 1) ชนะ มัน เยิง ป็อก / ลุง ชุย คัม (ฮ่องกง 2) 2-0 เซต 21-14, 21-17
ฮา ไลเจียง / อู เจียซิน (จีน 1) ชนะ สุรินทร์ จงกลาง / อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) 2-0 เซต 21-17, 21-14

ประเภททีมหญิง
กลุ่ม เอ.
รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) ชนะ เจสซี ไล / จู ชู วอน (มาเลเซีย 1) 2-0 เซต 21-5 , 21-8
ยู ยา ชวน / ปัน ซื่อ ยี (ไต้หวัน 2) ชนะ เจสซี ไล / จู ชู วอน (มาเลเซีย 1) 2-0 เซต 21-15, 21-9
รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ / ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) ชนะ ยู ยา ชวน / ปัน ซื่อ ยี (ไต้หวัน 2) 2-0 เซต 21-17

กลุ่ม บี.
หวัง ฟาน / เซีย ซินอี บิง (จีน 1) ชนะ ตัง ดวง ธิ มัย เฮ็น / เหงียน ธิ คัม เทียน (เวียดนาม) 2-0 เซต 21-11, 21-18
พรสุดา กฤษณา / ยศภัทร ปาคำ (ไทย 2) ชนะ ตัง ดวง ธิ มัย เฮ็น / เหงียน ธิ คัม เทียน (เวียดนาม) 2-0 เซต 21-12, 21-8
หวัง ฟาน / เซีย ซินอี บิง (จีน 1) ชนะ พรสุดา กฤษณา / ยศภัทร ปาคำ (ไทย 2) 2-0 เซต 21-10, 21-12

กลุ่ม ซี.
โพเบ เบลล์ / เจสสิกา กัวอาโม (ออสเตรเลีย 1) ชนะ สุมินตรา โซว์ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 3) 2-0 เซต 21-15, 21-18
ฮาน คู ไน / ชวน หลิว ปิ (ไต้หวัน 1) ชนะ สุมินตรา โซว์ / จันทร์ทิรา ขวานอก (ไทย 3) 2-0 เซต 21-18, 21-11
โพเบ เบลล์ / เจสสิกา กัวอาโม (ออสเตรเลีย 1) ชนะ ฮาน คู ไน / ชวน หลิว ปิ (ไต้หวัน 1) 2-1 เซต 17-21, 21-18, 15-8

กลุ่ม ดี.
ดิตา จูเลียนา / ปูตู อูตามิ (อินโดนีเซีย 1) ชนะ วาเนสซา ลิม วัน ยอง / ยู ถิง ราเชล เลา (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-10, 21-8
จิโยะ ซูซูกิ / เรอิกะ มูราคามิ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ วาเนสซา ลิม วัน ยอง / ยู ถิง ราเชล เลา (สิงคโปร์ 2) 2-0 เซต 21-11, 21-8
ดิตา จูเลียนา / ปูตู อูตามิ (อินโดนีเซีย 1) ชนะ จิโยะ ซูซูกิ / เรอิกะ มูราคามิ (ญี่ปุ่น 2) 2-1 เซต 15-21, 21-11, 15-9

กลุ่ม อี.
ทัตยานา มาสโควา / อิรินา ซิมบาโลวา (คาซัคสถาน 1) ชนะ ภวรัญจน์ จันทวิชัย / ทัศริดา สิงห์เชื้อ (ไทย 4) 2-0 เซต 21-15, 21-10
ภวรัญจน์ จันทวิชัย / ทัศริดา สิงห์เชื้อ (ไทย 4) ชนะ เอลิซา ชอง / เซเรเน ง็อก (สิงคโปร์ 1) 2-0 เซต 21-9, 21-13
ทัตยานา มาสโควา / อิรินา ซิมบาโลวา (คาซัคสถาน 1) ชนะ เอลิซา ชอง / เซเรเน ง็อก (สิงคโปร์ 1) 2-0 เซต 21-11, 21-9

กลุ่ม เอฟ.
หวัง ซินซิน / ไป่ ปิง (จีน 2) ชนะ อไลนา ราเชนโก / เยลิซาเวตา เยรอปคินา (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-11, 21-14
บริตตานีย์ เคนดอว์ / สเตฟานี ไวเลอร์ (ออสเตรเลีย 2) ชนะ อไลนา ราเชนโก / เยลิซาเวตา เยรอปคินา (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-18, 21-13
หวัง ซินซิน / ไป่ ปิง (จีน 2) ชนะ บริตตานีย์ เคนดอว์ / สเตฟานี ไวเลอร์ (ออสเตรเลีย 2) 2-0 เซต 23-21, 25-23

กลุ่ม จี.
ทาเคมิ นิชิโบริ / อายูมิ คุซาโนะ (ญี่ปุ่น 1) ชนะ ง็อก ติน ไล / หว่อง หยวน มี (ฮ่องกง 2) 2-0 เซต 21-13, 21-9

กลุ่ม เอช.
โยเคเบด เอกะ / เดซี รัตนะสารี (อินโดนีเซีย 2) ชนะ อู หยิง ไว ยัน / หยวน ติง ชิ (ฮ่องกง 1) 2-0 เซต 21-17, 21-13

About JACK

Check Also

ทีมตบสาวไทยติวเข้มเกมรับก่อนประเดิม SMM AVC Cup 2018

วันที่ 16 กันยายน 2561 เวลา 16.00 น. นักกีฬาวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ลงฝึกซ้อมที่ โรงยิม ภายในโรงเรียนสุรนารี เพื่อเตรียมทีมสำหรับแข่งขันวอลเลย์บอลหญิง SMM เอสโคล่า เอวีซี …