Thursday , June 13 2024

ผลการแข่งขันศึกชายหาดคอนติเนนตัล รอบรองชนะเลิศ วันที่ 1

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาดคอนติเนนตัล คัพ 2021 (โอลิมปิกเกมส์ รอบคัดเลือกโซนเอเชีย) รอบรองชนะเลิศ ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาดโรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐม จ.นครปฐม 

วันที่ 18 มิถุนายน 2564 

ประเภททีมชาย

รอบก่อนรองชนะเลิศ

สนาม 1 

จอน อบี เชดิส / โจ เอ อัซซี่ (เลบานอน 1) ชนะ จารอน เรควินตัน/ เจมส์ บุยทราโก้ (ฟิลิปปินส์ 1) 2-0 เซต 21-19, 21-19 

สนาม 2

จู๊ด กราเซีย / แอนโทนี่ อบราโต้ (ฟิลิปปินส์ 2) ชนะ พอล บู อัค / ซัลบา ชาฟิค (เลบานอน 2) 2-1 เซต 21-16, 18-21, 18-16

Golden match 

จู๊ด กราเซีย / แอนโทนี่ อบราโต้ (ฟิลิปปินส์ 2) ชนะ พอล บู อัค / ซัลบา ชาฟิค (เลบานอน 2) 2-0 เซต 21-16, 21-17

รอบรองชนะเลิศ 

สนาม 1 

ฮาเซกะวะ โยชิอุมิ / ทาคาฮาชิ ทาคุมิ (ญี่ปุ่น 1) ชนะ ดิมิทรี ยาคอฟเลฟ / เซอร์จี้ โบกาตู (คาซัคสถาน 1) 2-1 เซต 21-15, 23-25, 15-8

สนาม 2 

โชจิ เคนซึเกะ / คุราซากะ มาซาโตะ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ อเล็กซี่ ซิโดเรนโก / คิริล กูริน  (คาซัคสถาน 2) 2-1  เซต 19-21, 21-19, 18-16

ประเภททีมหญิง 

รอบรองชนะเลิศ 

สนาม 1

เชอรี แอน รอนดิน่า  / เบอนาเดท พอนส์  (ฟิลิปปินส์ 1) ชนะ ฟรานเชสก้า เคอร์แวน / โอลิเวีย แมคโดนัล (นิวซีแลนด์ 1)  2-1 เซต 21-12, 17-21, 15-9

สนาม 2 

อลิส ไซมันส์  / ชอน่า มาเรีย พอลลี่ (นิวซีแลนด์ 2) ชนะ ฟอลรีเมล โรดดิเกซ / เบบี้ เลิฟ บาร์บอน (ฟิลิปปินส์ 2) 2-0  เซต 21-14, 21-13

Golden match

อลิส ไซมันส์  / ชอน่า มาเรีย พอลลี่ (นิวซีแลนด์ 2) ชนะ เชอรี แอน รอนดิน่า / เบอนาเดท พอนส์ (ฟิลิปปินส์ 1) 2-1 เซต 19-21, 21-10, 15-12

ประเภททีมชาย

รอบรองชนะเลิศ 

คริสโตเฟอร์ แมคฮิวล์ / ดาเมียน ชูว์มันส์ (ออสเตรเลีย 1) ชนะ จารอน เรควินตัน/ เจมส์ บุยทราโก้ (ฟิลิปปินส์ 1) 2-0 เซต 21-11, 21-15

แม็กซิมิเลียน เกเรอร์ / แซคเคอร์ ชูว์เบิร์ต (ออสเตรเลีย 2) ชนะ จู๊ด กราเซีย / แอนโทนี่ อบราโต้ (ฟิลิปปินส์ 2) ทีมฟิลิปปินส์ของยอมแพ้เนื่องจากนักกีฬามีอาการบาดเจ็บ

โปรแกรมการแข่งขัน

รอบชิงชนะเลิศ

วันที่ 19 มิถุนายน 2564 

สนาม 1 

ประเภททีมชาย

09.00 น. ฮาเซกะวะ โยชิอุมิ / ทาคาฮาชิ ทาคุมิ (ญี่ปุ่น 1) พบ คริสโตเฟอร์ แมคฮิวล์ / ดาเมียน ชูว์มันส์ (ออสเตรเลีย 1)

สนาม 2

09.00 น. โชจิ เคนซึเกะ / คุราซากะ มาซาโตะ (ญี่ปุ่น 2)  พบ แม็กซิมิเลียน เกเรอร์ / แซคเคอร์ ชูว์เบิร์ต (ออสเตรเลีย 2)

ประเภททีมหญิง

สนาม 1 

10.30 น. ฮาเซกะวะ อากิโกะ / ฟูตามิ อะซูสะ (ญี่ปุ่น 1) พบ   ฟรานเชสก้า เคอร์แวน / โอลิเวีย แมคโดนัล (นิวซีแลนด์ 1)

สนาม 2

10.30 น. ซูซูกิ ชิโย / ซะกะกูชิ ยูริกะ (ญี่ปุ่น 2) พบ อลิส ไซมันส์  / ชอน่า มาเรีย พอลลี่ (นิวซีแลนด์ 2)

About Usxx

Check Also

ผลแข่งขันศึก“ปริ๊นเซส คัพ” เอสโคล่า ยู18 : วันที่ 4

การแข่งขันวอลเลย์บอล “ปริ๊นเซส คัพ” เอสโคล่า รุ่นอายุต่ำกว่า 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ครั้งที่ 22  ณ ยิมเนเซียม 4,000 ที่นั่ง ศูนย์กีฬาเทศบาลนครนครปฐม …

Sahifa Theme License is not validated, Go to the theme options page to validate the license, You need a single license for each domain name.