Friday , June 21 2024

ผลแข่งขันศึกชายหาด ยู 19 ชิงแชมป์เอเชีย : วันที่ 2

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาดชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ครั้งที่ 3 ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด โรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐม จ.นครปฐม ระหว่างวันที่ 3-6 กรกฎาคม 2564 วันที่ 4 กรกฎาคม 2564

08.00 น. 
ประเภททีมหญิง
สนาม 1
กลุ่ม เอ. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ จัสมิน เฟลมมิ่ง / เจสซี่ แมนน์ (ออสเตรเลีย 2) 2-0 เซต 21-9, 21-17

ประเภททีมชาย
สนาม 2
กลุ่ม ซี. อาโบลฮัสซาน คากีซาเดห์ / อาลี กอร์บานพาซานดี (อิหร่าน 1) ชนะ โมฮัมเหม็ด อัล-ชาร์ชานี / มูบารัค อัล-คูวารี (กาตาร์) 2-0 เซต 21-11, 21-9

ประเภททีมหญิง
สนาม 3
กลุ่ม เอ. รีฟดา อาเลีย ฟาดีลา / ฟรานซิสก้า อรินทา (อินโดนีเซีย) ชนะ ลอร่า คาบุลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-16, 23-21

10.00 น.
สนาม 1
ประเภททีมหญิง
กลุ่ม บี. สเตฟานี่ ฟีเจส / อลิชา สตีเวนส์ (ออสเตรเลีย 1) ชนะ พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) 2-1 เซต 19-21, 21-16, 15-13

ประเภททีมหญิง
สนาม 2
กลุ่ม บี. อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) ชนะ ไอซูลู มุคตาคีซีย์ / เอสเม่ ซาบานบาเยว่า (คาซัคสถาน 1) 2-0 เซต 21-10, 22-20

ประเภททีมชาย
สนาม 3
กลุ่ม บี. เบนจามิน บูท / ลูคัส โจเซฟเซ่น (ออสเตรเลีย) ชนะ มูสซ่า มูสซี่ / โจเซฟ ชาฮีน (เลบานอน 1) 2-0 เซต 21-15, 21-16

13.00 น.
ประเภททีมชาย 
สนาม 1
กลุ่ม เอ. เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 1) ชนะ เจย์ แร็ค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอห์น อิรายา (ฟิลิปปินส์) 2-0 เซต 21-18 21-15

สนาม 2
กลุ่ม ดี. อเล็กซานเดอร์ เคทิลาดเซ / อเล็กซานเดอร์ อีสไมลอฟ (คาซัคสถาน 1) ชนะ เรการ์ เรนาต้า / อาฟต้า วิดูร่า (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 19-21, 21-18, 15-12

15.00 น. 
ประเภททีมหญิง 
สนาม 1 
กลุ่ม เอ. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ รีฟดา อาเลีย ฟาดีลา / ฟรานซิสก้า อรินทา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-10, 21-12

สนาม 2 
กลุ่ม เอ. จัสมิน เฟลมมิ่ง / เจสซี่ แมนน์ (ออสเตรเลีย 2) ชนะ ลอร่า คาบุลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-15, 21-14

ประเภททีมชาย
สนาม 3
กลุ่ม ดี. นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3) ชนะ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน 2)   2-1 เซต 22-20, 17-21, 15-13

โปรแกรมการแข่งขัน
วันที่ 5 กรกฎาคม 2564
08.00 น.
ประเภททีมชาย
สนาม 1
กลุ่ม บี. มูสซ่า มูสซี่ / โจเซฟ ชาฮีน (เลบานอน 1) พบ นรากร ชุ่มอภัย / วีระยุทธ โสปะติ (ไทย 2)

สนาม 2
กลุ่ม ซี. โมฮัมเหม็ด อัล-ชาร์ชานี / มูบารัค อัล-คูวารี (กาตาร์) พบ อเล็กซานเดอร์ เคทิลาดเซ / อเล็กซานเดอร์ อีสไมลอฟ (คาซัคสถาน 2) 

สนาม 3
กลุ่ม เอ. เจย์ แร็ค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอห์น อิรายา (ฟิลิปปินส์) พบ อามีร์ เรซา ซามานี / อาร์มีน คามี
(อิหร่าน 2)

10.00 น.
ประเภททีมชาย 
สนาม 1
กลุ่ม ดี. นพวิชญ์ พุทธวงศ์  /  อนุชา พรมดี  (ไทย 3) พบ ดาร์คาน อามานโจลอฟ / ดามีร์ ลาพอฟ (คาซัคสถาน 1)

สนาม 2
กลุ่ม ดี. เรการ์ เรนาต้า / อาฟต้า วิดูร่า (อินโดนีเซีย) พบ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน 2)

About Usxx

Check Also

สาวไทยเฉือนชัยบัลแกเรีย 3-2 เซตศึกเนชั่นส์ ลีก 2024 สัปดาห์ 3

การแข่งขันวอลเลย์บอลเนชั่นส์ ลีก 2024 สัปดาห์ที่ 3 ณ เขตบริหารพิเศษฮ่องกง วันที่ 13 มิถุนายน เวลา 12.30 น. ทีมชาติไทยลงสนามพบกับทีมชาติบัลแกเรีย รายชื่อผู้เล่น …

Sahifa Theme License is not validated, Go to the theme options page to validate the license, You need a single license for each domain name.