Friday , September 30 2022
Home / ข่าวสาร / 30 ยุวชนหญิงเข้ารายงานตัวทดสอบทักษะเตรียมศึกชิงแชมป์เอเชีย

30 ยุวชนหญิงเข้ารายงานตัวทดสอบทักษะเตรียมศึกชิงแชมป์เอเชีย

วันที่ 16 พฤษภาคม 2565 เวลา 08.00 น. ที่โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ทำการเปิดคัดตัวนักกีฬาวอลเลย์บอลยุวชนหญิง เพื่อเป็นนักตบทีมชาติไทย เข้าร่วมแข่งขัน วอลเลย์บอลยุวชนหญิง อายุต่ำกว่า 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2022 ที่ จ.นครปฐม

ในงานมี นายอภิรัฐ งามมีฤทธิ์ เป็นหนึ่งในคณะกรรมการในการคัดเลือกนักกีฬา โดยมีนักกีฬาที่ผ่านการคัดเลือกจากใบสมัครของสมาคมฯ รอบแรกทั้งหมด 30 คน ซึ่งทั้งหมดจะทำการคัดเลือกด้วยทักษะกีฬาวอลเลย์บอล ในระหว่างวันที่ 16-17 พฤษภาคม 2565

จากนั้น ทีมงานผู้ฝึสอน และสมาคมฯ จะประกาศรายชื่อนักกีฬาที่ผ่านการตัดตัวทั้งหมด 18 คน เพื่อเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อมที่โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง ก่อนที่จะตัดตัวให้เหลือ 12 คนสุดท้าย และมีกำหนดจะเดินทางไป จ.นครปฐม ในช่วงต้นเดือนมิถุนายน 2565

วอลเลย์บอลยุวชนหญิง อายุต่ำกว่า 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2022 แข่งขันในระหว่างวันที่ 6-13 มิถุนายน 2565 และจะเป็นการคัดเลือก 4 ทีมของเอเชีย ผ่านเข้ารอบแข่งขัน วอลเลย์บอลยุวชนหญิง อายุต่ำกว่า 19 ปี ชิงแชมป์โลก ในปี 2023

รายชื่อนักกีฬาที่ร่วมคัดตัว
ตัวรับอิสระ
1. ณิชากร วันศุกร์ : โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี
2. สุวรรณี เพ็ชรสังหาร : โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา
3. จันทร์สุดา เกษนอก : โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา
4. อภิชญา ไกรภาค : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

เซต
5. ปภาวรินท์ บุญอินทร์ : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร
6. นัฐกฤตา เจือกโว้น : โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี
7. ชฎาพร เปรมเจริญ : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
8. กนกพร แสงทอง : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา
9. รัชดา ฉะอ้อนโฉม : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี

หัวเสา
10. ณิรารัชย์ ศรีกุตา : โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์
11. กันตินันท์ นพรัตน์ : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร
12. มัฌชิมา แสวงผล : โรงเรียนสตรีสิริเกษ จ.ศรีสะเกษ
13. กาญจนา ศรีใสแก้ว : โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา
14. วริศรา สีทาเลิศ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
15. ธัญพร สีโซ่ : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา
16. นครินพร บุดดา : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา

บีหลัง
17. ศศิลักษณ์ หมอกเหมย : วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา
18. รัตนาพร นาบำรุง : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
19. อังคณา เทรังสี : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
20. เนตรนภา บุญเกื้อ : โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี
21. วรัทยา กางโสภา : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
22. สุไรมี เร็บหลี : โรงเรียนเทศบาล 1 เอ็งเสียงสามัคคี จ.สงขลา
23. ปนัชญา พลทำ : โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา

บอลเร็ว
24. ปริชมน คำสุวรรณ์ : โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี
25. อรปรียา ภูศรีโสม : โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์
26. อภิชญานันท์ ต่อศรี : โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร
27. พุทธิมล งามนวล : โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
28. ภัทรวดี คำนวณ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
29. วนิดา พึ่งพิณ : โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย
30. นัฐสุดา อ่อนด้วง : โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา

About Usxx

Check Also

เบสท์-ไบร์ท คว้าแชมป์แอร์ ซี แลนด์ เอวีซี บีช ทัวร์ สมิหลาโอเพ่น

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาด “แอร์ ซี แลนด์” เอวีซี บีช ทัวร์ สมิหลาโอเพ่น ครั้งที่ 21 ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาดสมิหลา หาดสมิหลา อ.เมืองสงขลา จ.สงขลา …