Tuesday , April 16 2024

ผลแข่งขันศึกลูกยางเยาวชน PEA 2565 รอบประเทศ : วันที่ 2

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 18 (ปีที่ 38) ประจำปี 2565 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมสิริวัณวรี จ.ชัยภูมิ วัรอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ ยิมสิริวัณวรี จ.ชัยภูมิ เป็นการแข่งขันวันที่สอง ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมหญิง (ยิมสิริวัณวรี)

สาย บี.

วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ โรงเรียนสารคามพิทยาคม  จ.มหาสารคาม 3-0 เซต 25-17, 25-13, 25-15

โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา 3-0 เซต 25-16, 25-22, 25-22

สาย เอ.

โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง 3-0 เซต 25-8, 25-20, 25-7

โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย ชนะ โรงเรียนเทพมงคลรังษี จ.กาญจนบุรี 3-0 เซต 25-22, 25-19, 25-19 

สาย ซี.

โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง 3-2 เซต 25-12, 19-25, 27-29, 26-24, 16-14

โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ ชนะ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์ 3-1 เซต 25-15, 19-25, 25-20, 25-18

สาย ดี.

โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน  จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต  จ.นครราชสีมา 3-0 เซต 25-11, 25-12, 25-15

โรงเรียนสารภีพิทยาคม จ.เชียงใหม่ ชนะ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา จ.ชัยภูมิ 3-0 เซต 25-20, 25-17, 25-14

ประเภททีมชาย (ยิมเอราวัณ ม.การกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชัยภูมิ )

สาย บี. 

โรงเรียนกีฬาอบจ. ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด ชนะ โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส 3-0 เซต 25-17, 25-14, 25-14 

โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี 3-2 เซต 16-25, 23-25, 25-19, 25-21, 15-12   

สาย เอ.

โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพฯ ชนะ โรงเรียนวาปีปทุม จ.มหาสารคาม 3-0 เซต 25-21, 25-23, 25-15  

โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี จ.เพชรบุรี 3-0 เซต 25-14, 25-21, 25-19

สาย ซี.

โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา”กรุงไทยอนุเคราะห์” จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-18, 25-15, 25-19

โรงเรียนกีฬาอบจ. พิษณุโลก จ.พิษณุโลก ชนะ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6  จ.นนทบุรี  3-1 เซต 26-24, 25-16, 17-25, 25-21

สาย ดี.

โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) จ.สมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ 3-1 เซต 25-19, 25-15, 13-25, 25-17

โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี  จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนอบจ. สงขลาพิทยานุสรณ์  จ.สงขลา 3-1 เซต 25-16, 25-17, 20-25, 25-13

โปรแกรมการแข่งขัน 

วันที่ 8 ตุลาคม 2565

ประเภททีมหญิง (ยิมเอราวัณ ม.การกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตชัยภูมิ )

สาย เอ.

08.00 น. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนเทพมงคลรังษี จ.กาญจนบุรี

09.30 น. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม จ.สุโขทัย พบ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง

สาย บี.

11.00 น. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชยการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา พบ โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา 

12.30 น. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนสารคามพิทยาคม   จ.มหาสารคาม

สาย ซี.

14.00 น. โรงเรียนชุมชนวัดหนองค้อ จ.ชลบุรี พบ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์ 

15.30 น. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ พบ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง

สาย ดี.

17.00 น. โรงเรียนสมานคุณวิทยาทาน  จ.สงขลา พบ โรงเรียนบ้านเป้าวิทยา จ.ชัยภูมิ 

18.30 น. โรงเรียนสารภีพิทยาคม จ.เชียงใหม่ พบ โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต  จ.นครราชสีมา

ประเภททีมชาย (ยิมสิริวัณวรี) 

สาย เอ.

08.00 น. โรงเรียนวาปีปทุม จ.มหาสารคาม พบ โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี จ.เพชรบุรี   

09.30น. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ พบ โรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพฯ

สาย บี. 

11.00 น. โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส พบ โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น  

12.30 น. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี พบ โรงเรียนกีฬาอบจ. ร้อยเอ็ด จ.ร้อยเอ็ด

สาย ซี.

14.00 น. โรงเรียนทุ่งศุขลาพิทยา”กรุงไทยอนุเคราะห์” จ.ชลบุรี พบ โรงเรียนกีฬาอบจ. พิษณุโลก จ.พิษณุโลก

15.30 โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6  จ.นนทบุรี พบ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา 

สาย ดี.

17.00 น. โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) จ.สมุทรปราการ พบ โรงเรียนอบจ. สงขลาพิทยานุสรณ์  จ.สงขลา

18.30 น. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี  จ.สุพรรณบุรี พบ โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ 

About Usxx

Check Also

สมาคมวอลเลย์เผยชื่อนักตบหนุ่ม ยู 20 ผ่านคัดเลือกรอบสอง เตรียมเก็บตัว 13 พ.ค.

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปีที่ผ่านการคัดเลือกรอบสอง (ทดสอบทักษะและความสามารถในด้านกีฬาวอลเลย์บอล) จำนวน 18 คน โดยมีรายดังนี้ เซตเตอร์ ธนบดี พลเสนา : โรงเรียนเทศบาล 1 …

Sahifa Theme License is not validated, Go to the theme options page to validate the license, You need a single license for each domain name.