Tuesday , February 19 2019
Home / ข่าวสาร / สรุปผลวอลเลย์บอล เอสโคล่า รอบประเทศ : นัดที่ 3

สรุปผลวอลเลย์บอล เอสโคล่า รอบประเทศ : นัดที่ 3

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน “เอสโคล่า” รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 6 (ปีที่ 29) ประจำปี 2561 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี วันที่ 25 ธันวาคม 2561 ณ โรงยิมสิริวัณวรี สนามกีฬากลาง และสนามเทศบาลเมืองชัยภูมิ จ.ชัยภูมิ เป็นการแข่งขันในวันที่สาม นัดสุดท้ายรอบแรก

ประเภททีมชาย
สาย เอ

โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ 3-0 เซต 25-19, 25-16, 25-22
โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรรบุรี 3-2 เซต 27-29, 25-23, 25-23, 17-25, 15-13

สาย บี
โรงเรียนหนองกุงศรีวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ ชนะ โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี 3-1 เซต 25-16, 25-22, 18-25, 25-17
โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัด จ.พิษณุโลก ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี 3-1 เซต 25-23, 18-25, 25-22, 25-21

สาย ซี
โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ 3-0 เซต 25-22, 25-13, 25-16
โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนเทพพิทยาภานุมาศ จ.สงขลา 3-0 เซต 25-17, 25-18, 31-29

สาย ดี
โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ 3-1 เซต 25-27, 25-16, 25-20, 25-22
โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี ชนะ โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา 3-0 เซต 25-16, 25-17, 25-19

ประเภททีมหญิง
สาย เอ

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา 3-0 เซต 25-19, 26-24, 25-12
โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร ชนะ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์ 3-1 เซต 25-21, 20-25, 25-10, 25-11

สาย บี
โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ บ้านหนองใหญ่ (คุรุราษฏร์อุปถัมป์) จ.ชลบุรี 3-0 เซต 25-16, 25-19, 25-19
วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ โรงเรียนโรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ 3-0 เซต 27-25, 25-22, 25-7

สาย ซี
โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง ด้วยสกอร์ 3-0 เซต 25-6, 25-15, 25-7
โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ จ.กระบี่ ชนะ โรงเรียนสุโขทัยวิทยา จ.สุโขทัย 3-1 เซต 25-23, 21-25, 25-12, 25-18

สาย ดี
โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ โรงเรียนเนินสง่าวิทยา จ.ชัยภูมิ 3-0 เซต 25-17, 25-22, 25-9
โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง ชนะ โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย 3-0 เซต 25-10, 25-13, 25-17

ตารางคะแนน
ประเภททีมชาย
สาย เอ

1. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรรบุรี ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนนวมินทราชูทิศ มัชฌิม จ.นครสวรรค์ ชนะ 0 แพ้ 3

สาย บี
1. โรงเรียนหนองกุงศรีวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์ ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัด จ.พิษณุโลก ชนะ 1 แพ้ 2
3. โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ 0 แพ้ 3

สาย ซี
1. โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี ชนะ 2 แพ้ 1 (จับสลากเข้าที่ 1)
2. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่ ชนะ 2 แพ้ 1 (จับสลากเข้าที่ 2)
3. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 2 แพ้ 1
4. โรงเรียนเทพพิทยาภานุมาศ จ.สงขลา ชนะ 0 แพ้ 3

สาย ดี
1. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนเพชรวิทยาคาร จ.ชัยภูมิ ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดสงขลาพิทยานุสรณ์ จ.สงขลา ชนะ 0 แพ้ 3

ประเภททีมหญิง
สาย เอ

1. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา จ.กาฬสินธุ์ ชนะ 0 แพ้ 3

สาย บี
1. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนโรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี จ.นนทบุรี ชนะ 1 แพ้ 2
4. บ้านหนองใหญ่ (คุรุราษฏร์อุปถัมป์) จ.ชลบุรี ชนะ 0 แพ้ 3

สาย ซี
1. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ จ.กระบี่ ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนวังจันทร์วิทยา จ.ระยอง ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนสุโขทัยวิทยา จ.สุโขทัย ชนะ 0 แพ้ 3

สาย ดี
1. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง ชนะ 3 แพ้ 0
2. โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา ชนะ 2 แพ้ 1
3. โรงเรียนเม็งรายมหาราชวิทยาคม จ.เชียงราย ชนะ 1 แพ้ 2
4. โรงเรียนเนินสง่าวิทยา จ.ชัยภูมิ ชนะ 0 แพ้ 3

รอบแบ่งกลุ่ม รอบ 2
ประเภททีมชาย
สาย อี

1. โรงเรียนอัสสัมชัญ กรุงเทพมหานคร
2. โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม จ.ขอนแก่น
3. . โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม จ.สระบุรี
4. โรงเรียนหางดงรัฐราษฏร์อุปถัมภ์ จ.เชียงใหม่

สาย เอฟ
1. โรงเรียนหนองกุงศรีวิทยาคาร จ.กาฬสินธุ์
2. โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม จ.ชลบุรี
3. โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ หอวัง นนทบุรี จ.นนทบุรี
4. โรงเรียนมัธยมวัดดอนตูม จ.ราชบุรี

ประเภททีมหญิง
สาย อี

1. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี
2. โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร กรุงเทพมหานคร
3. โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี
4. โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัยกระบี่ จ.กระบี่

สาย เอฟ
1. วิทยาลัยเทคโนโลยีพณิชการอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา
2. โรงเรียนโรงเรียนสตรีสิริเกศ จ.ศรีสะเกษ
3. โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง
4. โรงเรียนสุรนารีวิทยา จ.นครราชสีมา

About JACK

Check Also

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก2018-19 สัปดาห์ที่สิบสอง(วันอาทิตย์)

การแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอลอาชีพรายการ “ซีพี วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2019” วันอาทิตย์ที่ 17 มกราคม 2562 ณ MCC Hall เดอะมอลล์ จ.นครราชสีมา เวลา 9.00 น. ประเภททีมหญิง …