Saturday , February 29 2020
Home / ข่าวสาร / ผลศึกวอลเลย์บอลชายหาดชิงแชมป์เอเชีย 2020 วันแรก

ผลศึกวอลเลย์บอลชายหาดชิงแชมป์เอเชีย 2020 วันแรก

การแข่งขัน พีพีทีวี วอลเลย์บอลชายหาด เอสโคล่า ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2020 ที่สนามกีฬาเทศบาลนครอุดรธานี จ.อุดรธานี วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2563 รอบแรก ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

ประเภททีมชาย 

กลุ่ม เอฟ. 

อิชิจิมา ยูซุเกะ / ชิราโทริ คาซึฮิโระ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ ประทีป สุขโต / ดุลวินิจ แก้วใส (ไทย 3) 2-0 เซต 29-27, 21-15

กลุ่ม ซี

หวู่ เจียซิน / ฮา ไล่เจียง (จีน 3) ชนะ เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4) 2-0 เซต 21-11, 21-14  

กลุ่ม จี. 

ณรงค์เดช กางกรณ์ / อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) ชนะ เบน โอดีน / แซม โอดีน (นิวซีแลนด์ 2) 2-1 เซต 21-18, 18-21, 15-12

ช่วงบ่าย

กลุ่ม เอฟ. 

แซคเฮรี่ ชูเบิร์ก / กัวเฮอร์ (ออสเตรเลีย 3) ชนะ ดุลวินิจ แก้วใส / ประทีป สุขโต (ไทย 3) 2-0 เซต 21-16, 21-12 

กลุ่ม ซี.

ฮัว เฉินเว่ย / หวู ชินเชียง (ไต้หวัน 2) ชนะ เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4) 2-0 เซต 21-19, 21-17 

กลุ่ม จี. 

ณรงค์เดช กางกรณ์ / อดิศร เขวาลำธาร (ไทย 2) ชนะ อเล็กเซ คุเลโชฟ / อาร์เทม เพทรอสย้านท์ (คาซัคสถาน 3) 2-1 เซต 21-17, 19-21, 15-9 

กลุ่ม เอ. 

สุรินทร์ จงกลาง / บันลือ นาคประคอง (ไทย 1) ชนะ เทย์ คิงสลี่ย์ / เชิน ฟาน หยาง (สิงคโปร์) 2-0 เซต 21-17, 21-17

ประเภททีมหญิง

กลุ่ม ซี.

หวัง ซินซิน / ซู่ เฉิน (จีน 3) ชนะ เสาวรส ตั้งแก้ว / สุมินตรา โซว์ (ไทย 4) 2-0 เซต 21-7, 21-8  

กลุ่ม เอ. 

อิรินา ทริมบาโลวา / เบคทิจิล ซามาลิโควา (คาซัคสถาน 1)  ชนะ วรภัสสร รดารงค์ / ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) 2-1 เซต 21-19, 12-21, 15-9 

กลุ่ม เอฟ. 

ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี / รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) ชนะ ยง เจีย เทียน / ซิน ซิง ยี่ (มาเลเซีย 2) 2-0 เซต 2-0 เซต 21-11, 21-7 

ช่วงบ่าย

กลุ่ม เอ. 

วรภัสสร รดารงค์ / ขนิษฐา หงส์พักตร์ (ไทย 1) ชนะ คู วาย.วาย. / เหยียน อู (ฮ่องกง 1) 2-0 เซต 21-15, 21-13 

กลุ่ม เอฟ. 

ฮาเซคาวะ อะกิโกะ / ฟูตามิ อะซึสะ (ญี่ปุ่น 2) ชนะ ธนะรัศมิ์ฐา อุดมฉวี / รำไพพฤทธิ์ นุ่มวงศ์ (ไทย 2) 2-0 เซต 22-20, 21-15

กลุ่ม บี.

ยศภัทร ปาคำ / จันทิรา ขวานอก (ไทย 3) ชนะ ทู วิงทวน / กง ชักคี (ฮ่องกง 2) 2-1 เซต 21-14, 20-22, 16-14

กลุ่ม ซี.

เสาวรส ตั้งแก้ว / สุมินตรา โซว์ (ไทย 4) ชนะ ทาช่า แมร์ / ซิน ชิฟู (มาเลเซีย 1) 2-1 เซต 21-11, 19-21, 15-9

โปรแกรมการแข่งขัน

วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2563 

ประเภททีมชาย

กลุ่ม เอ. 

08.00 น. สุรินทร์ จงกลาง / บันลือ นาคประคอง (ไทย 1) พบ ย่าน ทิงหยาง / หลี่ เจีย (จีน 2) 

กลุ่ม ซี. 

08.50 น. เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 4) พบ อเล็กซาน ไดเชนโก้ / อเล็กเซ ซิโด้เรนโก้ (คาซัคสถาน 1)

กลุ่ม จี. 

08.50 น. อดิศร เขวาลำธาร / ณรงค์เดช กางกรณ์ (ไทย 2) พบ ซาเลมี / วาคิลี่ (อิหร่าน 3) 

กลุ่ม เอฟ.

09.40 น. ดุลวินิจ แก้วใส / ประทีป สุขโต (ไทย 3) พบ หว่อง พี.แอล. / ชาน วี.เค. (ฮ่องกง 2)

ประเภททีมหญิง 

กลุ่ม บี. 

09.40 น. ยศภัทร ปาคำ / จันทิรา ขวานอก (ไทย 3) พบ หวัง ฟาน / เซียะ ซินยี่ (จีน 2)

About Usxx

Check Also

สมาคมฯ เปิดรับสมัครนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย รุ่นอายุต่ำกว่า 18 ปี

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย เปิดทำการรับสมัครคัดเลือกนักกีฬาวอลเลย์บอลในประเภททีมชาย รุ่นอายุต่ำกว่า 18 ปี เพื่อแข่งขันรายการชิงชนะเลิศแห่งเอเชียครั้งที่ 13  ระหว่างวันที่ 7-15 กรกฎาคม 2563 ณ เมืองมานามา ราชอาณาจักรบาห์เรน คุณสมบัตินักกีฬาที่จะเข้าร่วมคัดเลือกจะต้องเป็นเพศชาย …