Friday , September 25 2020
Home / หน้าแรก / ผลการแข่งขันศึกเยาวชน ซีเล็ค 2563 : 19 ก.ค., โปรแกรมรอบสอง

ผลการแข่งขันศึกเยาวชน ซีเล็ค 2563 : 19 ก.ค., โปรแกรมรอบสอง

การแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล “ซีเล็ค” เยาวชน ชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรม”สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ  อาคารนันทนาการ มหาวิทยาลัยรังสิต จ.ปทุมธานี วันที่ 19 กรกฎาคม 2563 รอบแรก

สนาม 1 

ประเภททีมชาย

สาย A 

โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด ชนะ โรงเรียนมัธยมวัดบึงทองหลาง 3-0 เซต 25-11, 25-13, 25-17

สาย C

วิทยาลัยนครราชสีมา ชนะ โรงเรียนอำนวยวิทย์ 3-0 เซต 25-14, 25-10, 25-8

สาย D

ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร ชนะ โรงเรียนอำนวยวิทย์ 3-0 เซต 25-10, 25-16, 25-15

สาย E 

โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา ชนะ ศูนย์เยาวชนทุ่งครุ 3-0 เซต 25-13, 25-4, 25-5

ประเภททีมหญิง

สาย B

โรงเรียนหนองเรือวิทยา ชนะ โรงเรียนส่องแสงวิทยา 3-1 เซต 19-25, 25-15, 25-14, 25-17

เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ ชนะ ยูธ สุพรีม 3-0 เซต 25-13, 25-19, 25-3

สนาม 2 

ประเภททีมหญิง 

สาย G

sport program senior ชนะ เม็งราย-COSMO 3-0 เซต 25-12, 25-14, 25-13

โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา ชนะ ANGTSS VC 3-0 27-25, 25-22, 25-23

สาย H 

บดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) ชนะ โรงเรียนเทศบาล 1 เยี่ยมเกษสุวรรณ 3-1 เซต 25-20, 24-26, 25-19, 25-19

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส ชนะ ลูกพ่อขุน(เม็งราย) 3-0 เซต 25-12, 25-14, 25-13

สาย F 

โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง ชนะ โรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร 3-0 เซต 25-12, 25-22, 25-23

sport program junior ชนะ โรงเรียนวังจันทร์วิทยา 3-1 เซต 25-19, 25-12, 26-28, 25-19

สาย A 

เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี VC ชนะ โรงเรียนทวารวดีนครปฐม 3-0 เซต 25-15, 25-13, 25-19

 

โปรแกรมการแข่งขัน

รอบสอง 

วันที่ 20 กรกฎาคม 2563

สนาม 1

ประเภททีมชาย

08.00 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ – โรงเรียนด่านช้างวิทยา 

09.15 น. สตาร์เนชั่นยูนิเวอร์แซล RSU Academy – อบจ.ชัยภูมิ-เพชรวิทยาคาร

10.30 น. นวมินทร์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนส์ฟู้ด-ทหารอากาศ – ศูนย์เยาวชนทุ่งครุ 

11.45 น. โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา – แอร์ฟอร์ซ – เยี่ยมเกษสุวรรณ

13.00 น. ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร – ผ่องสุวรรณ-เมืองเตา 

14.15 น. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดร้อยเอ็ด – โรงเรียนธัญบุรี เทศบาลนครรังสิต

15.30 น. วิทยาลัยนครราชสีมา – โรงเรียนวัดไร่ขิงวิทยา

16.45 น. เกษตรศาสตร์ – ผ่องสุวรรณ – ราชนาวี

สนาม 2 

ประเภททีมหญิง

08.00 น. เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ – โรงเรียนบดินทรเดชา(สิงห์ สิงหเสนี)

09.15 น. sport program senior – SKN VC

10.30 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี – โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง

11.45 น.โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร – โรงเรียนอรุณวิทยา

13.00 น.โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส – โรงเรียนทวารวดีนครปฐม

14.15 น. วิทยาลัยเทคนิคพานิชยการอยุธยา – โรงเรียนหนองเรือวิทยา

15.30 น. สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์ – โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา

16.45 น. เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี – โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์

About Usxx

Check Also

ผลศึกลูกยาง PEA ภาคใต้ รอบแรก : 14 ก.ย.

การแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน PEA ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 16 (ปีที่ 36) ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี รอบคัดเลือกภาคใต้ วันที่ 14 กันยายน …