Friday , August 14 2020
Home / กิจกรรม / ผลการแข่งขันศึกเยาวชน ซีเล็ค 2563 รอบสอง : 20 ก.ค.

ผลการแข่งขันศึกเยาวชน ซีเล็ค 2563 รอบสอง : 20 ก.ค.

การแข่งขันกีฬาวอลเลย์บอล “ซีเล็ค” เยาวชน ชาย-หญิง ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2563 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรม”สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ณ  อาคารนันทนาการ มหาวิทยาลัยรังสิต จ.ปทุมธานี วันที่ 20 กรกฎาคม 2563 รอบสอง

สนาม 1

ประเภททีมชาย

โรงเรียนอัสสัมชัญ ชนะ โรงเรียนด่านช้างวิทยา 3-0 เซต 25-12, 25-9, 25-19

สตาร์เนชั่นยูนิเวอร์แซล RSU Academy ชนะ อบจ.ชัยภูมิ-เพชรวิทยาคาร 3-0 เซต 25-15, 25-15, 25-21

นวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ฟู้ด-ทหารอากาศ ชนะ ศูนย์เยาวชนทุ่งครุ 3-0 เซต 25-5, 25-3, 25-8 

แอร์ฟอร์ซ-เยี่ยมเกษสุวรรณ ชนะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา 3-1 เซต 25-18, 23-25, 26-24, 25-18

ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร ชนะ ผ่องสุวรรณ-เมืองเตา 3-1 เซต 20-25, 25-20, 25-18, 25-19

โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด ชนะ โรงเรียนธัญบุรี เทศบาลนครรังสิต 3-0 เซต 25-23, 25-13, 25-17

วิทยาลัยนครราชสีมา ชนะ โรงเรียนวัดไร่ขิง 3-0 เซต 25-12, 25-10, 25-19

เกษตรศาสตร์-ผ่องสุวรรณ ชนะ ราชนาวี 3-1 เซต 30-28, 22-25, 25-19, 25-20

สนาม 2 

ประเภททีมหญิง

เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ ชนะ โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) 3-2 เซต 25-15, 17-25, 19-25, 25-19, 15-10

Sport program senior ชนะ SKN VC 3-0 เซต 25-17, 25-17, 25-18

สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง 3-0 เซต 25-21, 26-24, 25-21

โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร ชนะ โรงเรียนอรุณวิทยา 3-0 เซต 25-14, 25-14, 25-7

โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส ชนะ โรงเรียนทวารวดี 3-0 เซต 25-14, 25-23, 25-17

วิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชยการอยุธยา ชนะ โรงเรียนหนองเรือวิทยา 3-0 เซต 25-16, 25-20, 25-19

สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์ ชนะ โรงเรียนเทศบาล 2 วัดสว่างคงคา 3-0 เซต 25-9, 25-11, 25-17

เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี ชนะ โรงเรียนกาญจนานุเคราะห์ 3-0 เซต 25-20, 25-21, 25-23

โปรแกรมการแข่งขัน 

รอบก่อนรองชนะเลิศ 

วันที่ 21 กรกฎาคม 2563 

สนาม 1

ประเภททีมชาย
09.00 น. โรงเรียนอัสสัมชัญ – สตาร์เนชั่นยูนิเวอร์แซล RSU Academy 

10.15 น. นวมินท์-ม.ปทุมธานี-ไดมอนด์ฟู้ด-ทหารอากาศ – แอร์ฟอร์ซ-เยี่ยมเกษสุวรรณ

11.30 น. ม.เอเชีย เมืองพล เกาะกูดคาบาน่า จีเอส สมุทรสาคร – โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด

12.45 น. วิทยาลัยนครราชสีมา – เกษตรศาสตร์-ผ่องสุวรรณ

สนาม 2 

ประเภททีมหญิง 

09.00 น. เทศบาล 1 นครสมุทรปราการ – Sport program senior

10.15 น. สวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี – โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร

11.30 น. โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส – วิทยาลัยเทคโนโลยีพานิชยการอยุธยา

12.45 น. สโมสรวอลเลย์บอล 3BB นครนนท์ – เทศบาลเมืองสุพรรณบุรี วีซี

About Usxx

Check Also

รายชื่อ 40 โค้ชผ่านคัดเลือกร่วมอบรมผู้ฝึกสอนลูกยางสู่อาชีพ

ประกาศรายชื่อผู้ที่ผ่านการคัดเลือกโครงการอบรมผู้ฝึกสอนกีฬาวอลเลย์บอล เพื่อการพัฒนาผู้ฝึกสอนกีฬาวอลเลย์บอลสู่ระดับอาชีพ โดยผู้ที่ผ่านการคัดเลือกจำนวน 40 คนมีดังนี้  1.นายศรราม พิมพ์ใหม่ : โรงเรียนปักธงชัยประชานิรมิต 2.นายอนุเชษฐ์ ดำด้วงโรม : โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม 3.นายวินชัย เชื้อประสาท …