Sunday , April 18 2021
Home / ข่าวสาร / สรุปผลศึกยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ 2564 รอบคัดเลือกภาคกลาง,ใต้

สรุปผลศึกยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ 2564 รอบคัดเลือกภาคกลาง,ใต้

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 2 (ปีที่ 30) ประจำปี 2563 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญาสิริวัฒนาพรรณวดี รอบคัดเลือกภาคกลาง ณ ยิมเนเซียม มหาวิทยาลัยราชภัฏกาญจนบุรี จ.กาญจนบุรี เป็นเกมการแข่งขันในรอบชิงชนะเลิศ 

ประเภททีมชาย 

โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี 3-1 เซต 25-27, 25-20, 25-18, 25-20

ประเภททีมหญิง 

โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา ชนะ โรงเรียนเทศบาล4(เชาวนปรีชาอุทิศ) จ.นครปฐม 3-0 เซต 25-19, 25-15, 25-9

รอบชิงอันดับที่ 3 

ประเภททีมชาย

โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี จ.เพชรบุรี ชนะ โรงเรียนบ้านไร่ จ.กาญจนบุรี 3-0 เซต 25-14, 25-16, 25-18

ประเภททีมหญิง 

โรงเรียนเทศบาล3วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี ชนะ โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง  3-1 เซต 28-26, 25-22, 23-25, 25-15

สรุปอันดับรอบคัดเลือกภาคกลาง  

ประเภททีมชาย 

1.โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี จ.สุพรรณบุรี

2.โรงเรียนด่านช้างวิทยา จ.สุพรรณบุรี

3.โรงเรียนชะอำคุณหญิงเนื่องบุรี จ.เพชรบุรี

4.โรงเรียนบ้านไร่ จ.กาญจนบุรี

ประเภททีมหญิง 

1.โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา

2.โรงเรียนเทศบาล 4 (เชาวนปรีชาอุทิศ) จ.นครปฐม

3.โรงเรียนเทศบาล 3 วัดไชนาวาส จ.สุพรรณบุรี

4.โรงเรียนกีฬาจังหวัดอ่างทอง จ.อ่างทอง

รางวัลบุคคล

ประเภททีมชาย

นักกีฬายอดเยี่ยม : ด.ช.นครินทร์ อินธนู โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี  จ.สุพรรณบุรี

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : นายวรวุฒิ ทองดา โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี  จ.สุพรรณบุรี

ประเภททีมหญิง

นักกีฬายอดเยี่ยม : ด.ญ.จุฑารัตน์  ไชยทา โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : นาย จรัล เนียมทับทิม โรงเรียนชุมชนป้อมเพชร จ.พระนครศรีอยุธยา

ส่วนการแข่งขันรอบคัดเลือกภาคใต้ ณ โรงยิม 1,000 ที่นั่ง สนามกีฬากลางจังหวัดพัทลุง วันที่ 31 มีนาคม 2564 ผลการแข่งขันมีดังนี้ 

รอบชิงชนะเลิศ

ประเภททีมชาย 

โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส ชนะ โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่ 3-2 เซต 24-26, 25-15, 24-26, 25-16, 15-8

ประเภททีมหญิง 

โรงเรียนส่องแสงวิทยา จ.สงขลา  ชนะ โรงเรียนวังปริง จ.สตูล 3-0 เซต 25-21, 25-19, 25-17

รอบชิงอันดับที่ 3 

ประเภททีมชาย

โรงเรียนเทศบาลเมืองภูเก็ต จ.ภูเก็ต ชนะ โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย พัทลุง จ.พัทลุง 3-0 เซต 25-21, 25-11, 25-17

ประเภททีมหญิง 

โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา ชนะ โรงเรียนกีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช 3-0 เซต 25-9, 25-5, 25-11

สรุปอันดับรอบคัดเลือกภาคใต้  

ประเภททีมชาย 

1.โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์ จ.นราธิวาส

2.โรงเรียนกาญจนาภิเษกวิทยาลัย กระบี่ จ.กระบี่

3.โรงเรียนเทศบาลเมืองภูเก็ต จ.ภูเก็ต

4.โรงเรียนอุบลรัตนราชกัญญาราชวิทยาลัย พัทลุง จ.พัทลุง 

ประเภททีมหญิง 

1.โรงเรียนส่องแสงวิทยา จ.สงขลา 

2.โรงเรียนวังปริง จ.สตูล

3.โรงเรียนเทศบาล 1 (เอ็งเสียงสามัคคี) จ.สงขลา

4.โรงเรียนกีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช

รางวัลบุคคล

ประเภททีมชาย

นักกีฬายอดเยี่ยม : ด.ช.ฮานาน วาแม็ง โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์  จ.นราธิวาส

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : นายวิจิตร พลเมือง โรงเรียนรือเสาะชนูปถัมภ์  จ.นราธิวาส

ประเภททีมหญิง

นักกีฬายอดเยี่ยม : ด.ญ.ธัญสินี เออร์วิ่ง โรงเรียนส่องแสงวิทยา  จ.สงขลา 

ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยม : น.ส.ณรชต ทวีวิทย์ชาคริยะ โรงเรียนส่องแสงวิทยา  จ.สงขลา 

แชมป์และรองแชมป์ผ่านเข้าสู่รอบชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ สนามจิระนคร จ.สงขลา ระหว่างวันที่ 3-10 เมษายน 2564

About Usxx

Check Also

หนุ่มอัสสัมชัญ – สาวสุรนารี คว้าแชมป์ 14 ปีอายิโนะโมะโต๊ะ ประจำปี 2563

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 2 (ปีที่ 30) ประจำปี 2563 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญาสิริวัฒนาพรรณวดี รอบคัดเลือกชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ณ …