Wednesday , December 19 2018
Home / กิจกรรม / ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน”กฟภ” ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2558 รอบคัดเลือกภาคใต้

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน”กฟภ” ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2558 รอบคัดเลือกภาคใต้

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลเยาวชน “กฟภ”(PEA) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ครั้งที 11 ปี 2558  ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดา ฯ สยามบรมราชกุมารี
รอบคัดภาคใต้ จ.นครศรีธรรรมราช

คู่ที่ 1 ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ข.  ทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่ ชนะ ทีม ร.ร.สตูลวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:12,25:5,25:7 เวลา 55 นาที
คู่ที่ 2 ประเภททีมหญิง  รอบแรก สาย ข. ทีม ร.ร.กีฬา ท.เมืองทุ่งสง ชนะ ทีม ร.ร. สอาดเผดิมวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:14,25:8,25:10 เวลา 59 นาที
คู่ที่ 3 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ก. ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะ ทีม ร.ร.หารเทารังสีประชาสรรค์ ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:11,25:11,25:14 เวลา 60 นาที
คู่ที 4 ประเภททีมชาย รอบแรกสาย ข. ทีม ร.ร.ทับปุดวิทยา ชนะ ทีม ร.ร.คลองท่อมราษฎร์รังสรรค์ ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:17,25:12,25:10 เวลา 50 นาที

คู่ที่ 5 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ข.  ทีม ร.ร.สตูลวิทยา ชนะ ทีม ร.ร.ศิริราษฎร์สามัคคี ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:11,25:13,25:13 เวลา 51 นาที

คู่ที่ 6  ทีมชาย สาย ค. ทีม ร.ร.ตะกั่วป่าฯ ชนะ ร.ร.วังวิเศษ 3:1 เซต คะแนน 25:18,19:25,25:21,25:18 เวลา 1 ชั่วโมง 14 นาที

คู่ที่ 7  ทีมชาย สาย ค. ทีม ร.ร.ประชานุเคราะห์ 42 ชนะ ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา 3:0 เซต คะแนน 25:12,25:9,25:23 เวลา – ชั่วโมง 53 นาที

คู่ที่ 8  ทีมชาย สาย ง. ทีม ร.ร.ทุ่งสง ชนะ ร.ร.ท.ปลูกปัญญาฯ 3:2 เซต คะแนน 25:27,25:21,22:25,25:17,15:8 เวลา 1 ชั่วโมง 53 นาที

คู่ที่ 9 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ง.  ทีม ร.ร.ท.บ้านย่านยาว ชนะ ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาฯ ด้วยสกอร์ 3:2 เซต คะแนน 12:25,25:23,14: 25,25:23,15:13เวลา 1ชั่วโมง 51 นาที

คู่ที่ 10 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ข.  ทีม ร.ร.ทับปุดวิทยา ชนะ ทีม ร.ร.สตูลวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:19,25:21,25:19 เวลา 1 ชั่วโมง 14 นาที
คู่ที่ 11 ประเภททีมชาย สาย ค. ทีม ร.ร.ตะกั่วป่าเสนานุกูล ชนะ ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:22,25:21,25:20 เวลา 1 ชั่วโมง 4 นาที
คู่ที่ 12 ประเภททีมชาย สาย ค. ทีม ร.ร.ราชประนุเคราะห์ 42 ชนะ ทีม ร.ร.วังวิเศษ ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:20,25:21,25:10 เวลา 60 นาที
คู่ที่ 13 ทีม ประเภททีมชาย สาย ง. ร.ร.อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ ชนะ ทีม ร.ร.ทุ่งสง ด้วยสกอร์ 3:2 เซต คะแนน 21:25,25:20,25:13,24:26,15:11 เวลา 2 ชั่วโมง
คู่ที่ 14 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ง. ทีม ร.ร.ท.บ้านย่านยาว ชนะ ทีม ร.ร.ท.ปลูกปัญญาในพระอุปถัมป์ ด้วยสกอร์ 3:1 เซต คะแนน 25:22,22:25,25:19,25:17 เวลา 1 ชั่วโมง 32 นาที

คู่ที่ 15  ทีมชาย สาย ง. ทีม ร.ร.ท.บ้านย่านยาว ชนะ ร.ร.ท.ปลูกปัญญาฯ 3:1 เซต คะแนน 25:22,22:25,25:19,25:17 เวลา 1 ชั่วโมง 32 นาที

คู่ที่ 16  ทีมชาย สาย ก. ทีม ร.ร.ควนขนุน ชนะ ร.ร.หารเทารังสีฯ 3:1 เซต คะแนน 25:19,23:25,25:22,25:15 เวลา 1 ชั่วโมง 35 นาที

คู่ที่ 17  ทีมหญิง สาย ก. ทีม ร.ร.ท.5 นครสุราษฎร์ ชนะ ร.ร.ศียาภัย 3:0 เซต คะแนน 25:14,25:9,25:14 เวลา – ชั่วโมง 55 นาที

คู่ที่ 18  ทีมหญิง สาย ก. ทีม ร.ร.กาญจนาภิเษกวิทยาลัย  ชนะ ร.ร.ทุ่งสง 3:0 เซต คะแนน 25:10,25:13,26:24 เวลา – ชั่วโมง 60 นาที

คู่ที่ 19  ทีมหญิง สาย ข. ทีม ร.ร.สตรีพัทลุง  ชนะ ร.ร.สตูลวิยา 3:0 เซต คะแนน 25:14,25:12,25:18 เวลา – ชั่วโมง 53 นาที

คู่ที่ 20  ทีมหญิง สาย ข. ทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่  ชนะ ร.ร.กีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง 3:0 เซต คะแนน 25:20,25:14,25:19 เวลา 1 ชั่วโมง 3 นาที

คู่ที่ 21 ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ก.  ทีม ร.ร.ท.5 สุราษฎร์ธานี ชนะ ทีม ร.ร.กาญจนาภิกเษกวิทยาลัย ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:13,25:17,25:11 เวลา 58 นาที
คู่ที่ 22 ประเภททีมหญิง สาย ก. รอบแรก ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะ ทีม ร.ร.ทุ่งสง ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:17, 25: 10  ,25: 16   เวลา   58  นาที
คู่ที่ 23 ประเภททีมหญิง สาย ข. รอบแรก ทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่ ชนะทีม ร.ร.สตรีพัทลุง ด้วยสกอร์ 3: 0 เซต คะแนน 25:19,25:10,25:19   เวลา  1 ชั่วโมง 13 นาที
คู่ที่ 24 ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ข. ทีม ร.ร.สตูลวิทยา ชนะ ทีม ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน  25:22,25:23,25:18  เวลา  1 ชั่วโมง 15  นาที
คู่ที่ 25 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ค. ทีม ร.ร.ประชานุเคราะห์ 42 ชนะ ทีม ร.ร.ตะกั่วป่า “เสนานุกูล” ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:21,25:17,25:22 เวลา 57 นาที
คู่ที่ 26 ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ค. ทีม ร.ร.วังวิเศษ ชนะ ทีม ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:23,25:18,29:27  เวลา 1 ชั่วโมง 17 นาที
คู่ที่ 27  ประเภททีมชาย รอบแรก สาย ง. ทีม ร.ร.เทศบาลบ้านย่านยาว ชนะ ร.ร.ทุ่งสง ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:20,25:23,25:14 เวลา 1 ชั่วโมง 8 นาที

คู่ที่ 28  ทีมชาย สาย ง. ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาฯ ชนะ ร.ร.ท.ปลูกปัญญาฯ 3:0 เซต คะแนน 25:22,25:20,25:20 เวลา 1 ชั่วโมง 10 นาที

คู่ที่ 29  ทีมชาย สาย ก. ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะ ร.ร.ควนขนุน 3:0 เซต คะแนน 25:9,25:13,26:24 เวลา – ชั่วโมง 54 นาที

คู่ที่ 30  ทีมชาย สาย ข. ทีม ร.ร.ทับปุด ชนะ ร.ร.ศิริราษฎร์สามัคคี 3:0 เซต คะแนน 25:11,25:13,25:14 เวลา – ชั่วโมง 51 นาที

คู่ที่ 31  ทีมชาย สาย ข. ทีม ร.ร.สตูลวิทยา ชนะ ร.ร.คลองท่อมฯ 3:1 เซต คะแนน 25:20,25:22,23:25,25:23 เวลา 1 ชั่วโมง 30 นาที

คู่ที่ 32 ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ข. ทีม ร.ร.สตรีพัทลุง ชนะ ทีม ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา 3:0 เซต คะแนน 25:15,25:15,25:6 เวลา 56 นาที
คู่ที่ 33 ทีมหญิง รอบแรกสาย ข. ทีม ร.ร.กีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง ชนะ ทีม ร.ร.สตูลวิทยา 3:0 เซต คะแนน 25:17,25:10,25:19 เวลา 1.08 ชั่วโมง
คู่ที่ 34 ทีมหญิง ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะทีม ร.ร.กาญจนาภิเษกวิทยาลัย 3:2 เซต คะแนน 25:21,27:29,16:25,25:12,15:13 เวลา 2 ชั่วโมง
คู่ที่ 35 ทีมชาย รอบสอง ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะ ทีม ร.ร.ตะกั้วป่าเสนานุกูล 3:0 เซต คะแนน 25:13,25:18,25:18 เวลา 60 นาที
คู่ที่ 36 ทีมชาย ทีม ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 42 ชนะ ทีม ร.ร.ควนขนุน 3:0 เซต คะแนน 25,8,25:12,25:19 เวลา  52 นาที
คู่ที่ 37 ทีมชาย รอบสอง ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาฯ ชนะ ทีม ร.ร.ทับปุดวิทยา 3:2 เซต คะแนน 20:25,25:20,21:25,25:20,15:11 เวลา 1.43 ชั่วโมง

คู่ที่ 38  ทีมชาย รอบสอง สาย ฉ. ทีม ร.ร.ท.บ้านย่านยาว ชนะ ร.ร.สตูลวิทยา 3:0 เซต คะแนน 25:12,25:13,25:11 เวลา – ชั่วโมง 50 นาที

คู่ที่ 39 ประเภททีมหญิง รอบแรก สาย ข.  ทีม ร.ร.สตรีพัทลุง ชนะ ทีม ร.ร.กีฬาเทศบาลเมืองทุ่งสง  3:1 เซต คะแนน 25:21,23:25,25:15,25:16 เวลา 1 ชั่วโทง 29 นาที
คู่ที่ 40 ประเภททีมหญิง สาย ข. รอบแรก ทีม ร.ร.ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่ ชนะ ทีม ร.ร.สอาดเผดิมวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:10, 25: 12 ,25: 5   เวลา 46 นาที
คู่ที่ 41 ประเภททีมหญิง สาย ก. รอบแรก ทีม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์ ชนะทีม ร.ร.ทุ่งสง ด้วยสกอร์ 3: 0 เซต คะแนน 25:17,25:12,25:11   เวลา  50 นาที
คู่ที่ 42 ประเภททีมชาย รอบสอง สาย จ. ทีม ร.ร.ศรียาภัย ชนะ ทีม ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 42  ด้วยสกอร์ 3:1 เซต คะแนน  24:26,25:14,25:17,25:18  เวลา  1 ชั่วโมง 28  นาที
คู่ที่ 43 ประเภททีมชาย รอบสอง สาย จ. ทีม ร.ร. ตะกั่วป่า”เสนานุกูล” ชนะ ทีม ควนขนุน  ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:18,25: 13 ,25:19  เวลา 55 นาที
คู่ที่ 44 ประเภททีมชาย รอบสอง สาย ฉ. ทีม ร.ร.เทศบาลบ้านย่านยาว  ชนะ ทีม ร.ร.ทับปุดวิทยา   ด้วยสกอร์ 3:1 เซต คะแนน 25:13,23:25,25:14,25:20  เวลา 1 ชั่วโมง 26 นาที
คู่ที่ 45  ประเภททีมชาย รอบสอง สาย ฉ. ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ ชนะ ร.ร.สตูลวิทยา ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25:17,25:17,25:14 เวลา 1 ชั่วโมง 9 นาที

ตารางการแข่งขันในรอบรองชนะเลิศ
วันที่  27 ส.ค. 2558
คู่ที่ 46 ประเภททีมหญิง ทีม ร.ร. เทศบาล 5 นครสุราษฎร์ พบ ทีม ร.ร.สตรีพัทลุง
คู่ที่ 47 ประเภททีมหญิง ทีม ร.ร.ศรียาภัย พบ ทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่
คู่ที่ 48  ประเภททีมชาย ทีม ร.ร.ศรียาภัย พบ ร.ร.อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์
คู่ที่  49 ประเภททีมชาย ทีม ร.ร.ประชานุเคราะห์ 42 พบ ทีม ร.ร.เทศบาลบ้านย่านยาว

ผลการแข่งขัน

คู่ที่ 46 ประเภททีมหญิง รอบรองฯ ทีม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์ ชนะ ทีม ร.ร.สตรีพัลุง  3:0 เซต คะแนน 25:17 , 25:9 , 25:19 เวลา 1 ชั่วโมง  4 นาที
คู่ที่ 47 ประเภททีมหญิง  รอบรองฯ ทีม ร.ร.ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่ ชนะ ทีม ร.ร.ศรียาภัย ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 25: 16, 25:15, 25:15 เวลา  1 ชั่วโมง 3 นาที

คู่ที่ 48 ประเภททีมชาย รอบรองฯ ทีม ร.ร. อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์  ชนะทีม ร.ร.ศรียาภัย  ด้วยสกอร์ 3:1 เซต คะแนน  17:25,25:22,25:21,25:19  เวลา  1 ชั่วโมง 48 นาที

คู่ที่ 49 ประเภททีมชาย รอบรองฯ ทีม ร.ร.ราชประชานุเคราะห์ 42 ชนะ ทีม ร.ร.เทศบาลบ้านย่านยาว ด้วยสกอร์ 3:2 เซต คะแนน 18:25,25:22,26:24,15:25,15:13 เวลา 2 ชั่วโมง

คู่ที่ 50 ประเภททีมหญิงรอบชิงชนะเลิศ ทีม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์ ชนะทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่ ด้วยสกอร์ 3:0 เซต คะแนน 26:24,25:20,25:14 เวลา  1 ชั่วโมง  26 นาที
คู่ที่ 51 ประเภททีมชาย รอบชิงชนะเลิศ ทีม ร.ร.อบจ.พิทยานุสรณ์  ชนะทีม ราชประชานุเคราะห์ 42 จ.สตูล ด้วยสกอร์ 3:2 เซต คะแนน 23:25,25:23,25:20,23:25,15:11 เวลา   2  ชั่วโมง 10 นาที

สรุปผลการแข่งขัน
ชนะเลิศทีมชาย ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์
รองชนะเลิศ ทีมชาย ร.ร.ราชประชานะเคราะห์ 42 จ.สตูล
ชนะเลิศทีมหญิง ทีม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์
รองชนะเลิศทีมหญิง ทีม ว.เทคโนโลยีนครหาดใหญ่
นักกีฬายอดเยี่ยมทีมชาย หมาเลข 12 ทีม ร.ร.อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์ นายพีระพงษ์ ใหม่สุวรรณ
นักกีฬายอกเยี่ยมทีมหญิง หมายเลข 12 ทีม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์ นางสาวนาราภัทร ตันติธรรมพิสิธ
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมทีมชาย นาย บรรณวิทย์ เสือสุวรรณ ร.ร. อบจ.สงขลาพิทยานุสรณ์
ผู้ฝึกสอนยอดเยี่ยมทีมหญิง นายสุริยะ จริตงาม ร.ร.เทศบาล 5 นครสุราษฎร์

 

 

About TVA volley

Check Also

สมาคมฯ ร่วมอนุโมทนางานอุปสมบท “สุรินทร์ จงกลาง”

ตัวแทนสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ร่วมอนุโมทนาในการอุปสมบท สุรินทร์ จงกลาง นักกีฬาวอลเลย์บอลชายหาดทีมชาติไทย ที่วัดในบ้านเกิด จ.ชัยนาท ร.อ.จักรสุวรรณ โตเจริญ เลขาธิการสมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย พร้อมด้วยนักกีฬาและสต๊าฟโค้ชวอลเลย์บอลชายหาดทีมชาติไทย ได้ร่วมอนุโมทนาบุญในการอุปสมบทของ นายสุรินทร์ จงกลาง นักกีฬาวอลเลย์บอลชายหาดทีมชาติไทย ณ …