Sunday , May 19 2019
Home / ข่าวสาร / ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสัมภาษณ์อาสาสมัครกีฬาวอลเลย์บอล VNL2019

ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสัมภาษณ์อาสาสมัครกีฬาวอลเลย์บอล VNL2019

ประกาศรายชื่อผู้ผ่านการสัมภาษณ์อาสาสมัครกีฬาวอลเลย์บอล ในการแข่งขัน FIVB Volleyball Nations League 2019 ระหว่างวันที่ 4-6 มิถุนายน 2562 ณ อินดอร์ สเตเดียม หัวหมาก กรุงเทพมหานคร

ตำแหน่งผู้ประกาศ (Public Announcer)

จำนวน 2 คน

  1. นายวชิรวิทย์ หงษาชุม PA03
  2. นางสาวศตนันทน์ สุทิฏฐานุคติ PA04

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ประสานงานต่างประเทศ

(Liaison) จำนวน 10 คน สำรอง 2 คน

  1. นายเกษมศักดิ์ จรูญพร LS06
  2. นายวสันต์ สันต์เกษม LS07
  3. นางสาวกรัณฑรัตน์ ชนะฤทธิชัย LS10
  4. นางสาวสุธินี คำเพ็ง LS12
  5. นายณภัทร ทองนวล LS18
  6. นางสาวดารินทร์ รัตนอักษรศิลป์ LS22
  7. นางสาวดวงกมล วทัญญุตานนท์ LS23
  8. นางสาวกฤษณา คชธรรมรัตน์ LS27
  9. นางสาวสุภัชชา ฉัตรนิเทศตระกูล LS32
  10. นายพงศธร วิมุติสุนทร PA01

(สำรอง)

  1. นายสิทธา เสาร์แดน รหัส LS02
  2. นายสุคนธ์ อนุไพร รหัส LS25

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ต้อนรับ (Reception)

จำนวน 45 คน สำรอง 1 คน

  1. นางสาวสภาวินี อยู่สุข RCT05
  2. นายนฤตย์ สมัน RCT09
  3. นางสาวจิดาภา ฤาชา RCT20
  4. นางสาวอัมพุชินี ศรีเสริมโภค RCT21
  5. นางสกาวรัตน์ สุขวรรณโณ RCT23
  6. นางสาวณัฐวรา สุวรณรัตน์ RCT24
  7. นางสาวพัชรมัย งามวิจิตรนันท์ RCT25
  8. 8. Mr. Job Dan Katalbas RCT26
  9. นางสาวพรศิตา ประถมบุตร RCT 30
  10. นางสาวปณิตา หนูศรี RCT 32
  11. นายธันดร กาญจนวาหะ RCT33
  12. นางสาววันวิสา ทองลอย RCT34
  13. นางสาวกฤติยา รัตนเสนีย์ RCT35
  14. นายจีรวัฒน์ กุลนิพิฐพนธ์ RCT37
  15. นางสาวรัสมี ชอบธรรม RCT39
  16. นางสาวลลิดา จันทร์สืบสาย RCT40
  17. นางสาวอิงนภา จารุวัณ RCT41
  18. นางสาวณัฐณิชา แตงอ่อน RCT42
  19. นายอาชวิน ฐิติพรขจิต RCT44
  20. นางสาวญานิศา ภาชโร RCT45
  21. นางสาววริญญา เอี่ยมมุทิตา LS17
  22. นายกนกพงศ์ ชัยวารี LS24
  23. นางสาวณัฏฐ์นิช แซ่ลิ้ม LS26
  24. นางสาวมนัสชญนันท์ ศรีวะรมย์ LS28
  25. นางสาวกุลกานต์ คงจินดา LS29
  26. นายธีรภัทร์ กันหา LS31
  27. นางสาวซูนีตา มะและ FSC016
  28. นางสาวนภัสสร ตั้งทรงวุฒิกร FSC063
  29. นางสาวสิรินยา เหมาะดี FSC066
  30. นางสาวภัทราพร ดวงแสงเหล็ก FSC067
  31. นางสาวธนพร อินทรทัต FSC082
  32. นางสาวมนตรา อินภมร FSC084
  33. นางสาวอรปรียา สมทิพย์ FSC085
  34. นางสาวศิริลักษณ์ บุญส่ง FSC088
  35. นางสาวจรัสพร สุพร FSC090
  36. นายโสฬส ชมหอม FSC094
  37. นางสาวปณิดา ทิพย์เหรียญ FSC095
  38. นายศุภธัช วงศ์อัศวนฤมล FSC096
  39. นางสาวกชมน น้อยยาโน FSC101
  40. นางสาวอรยานี บุญคง FSC102
  41. นางสาวธัญสุดา รอดรันดา FSC103
  42. นางสาวธัญวลัย ทองโฉม FSC104
  43. นางสาวสาระวาริ โชติมาภรณ์ FSC107
  44. นางสาวชลนิภา เลอศิลป์ FSC108
  45. นายพชรพนธ์ โฆสิตดุลย์ FSC109

(สำรอง)

  1. นางกัญญนันทน์ ภูรินันท์พรสิน FSC044

ตำแหน่งเจ้าหน้าที่อำนวยความสะดวกผู้เข้าชมการแข่งขัน (Fan Service Crew)

จำนวน 59 คน สำรอง 12 คน

  1. นางสาวฐิตวรรณ ปัญญาคำ FSC001
  2. นายธนากร บุตรเพ็ง FSC003
  3. นายเจษฎา แก้วกาขัด FSC005
  4. นางสาวประภามาศ ศิริภิรมย์ FSC010
  5. นายพีระพงษ์ ใหมสุวรรณ์ FSC020
  6. นายสมชาย จั่นติ FSC022
  7. นายกฤษติพงษ์ พลีดี FSC024
  8. นายกีรติ จ้อยจำรัส FSC025
  9. นายวิสุทธิพัฒน์ สิงห์กลาง FSC026
  10. นายปรีชา รื่นรวย FSC027
  11. นายธนวัฒน์ เหมเงิน FSC028
  12. นางสาวกติกา พาชื่น FSC030
  13. นายพีระพล รัตนสุข FSC032
  14. นางสาวพิชามณชุ์ ลีลากวิน FSC033
  15. นายอับดุลอาซิ อะสัน FSC037
  16. นายกฤษฎา ชุ่มใส FSC038
  17. นางสาวสลิลทิพย์ อักษรสวัสดิ์ FSC043
  18. นายประสิทธิ์ กรองมะเริง FSC048
  19. นางสาวปวรรณรัตน์ อินทขันตี FSC049
  20. นางสาวเรืองรวี พานจันทร์ FSC050
  21. นายพรชัย หลุนบูชา FSC051
  22. นายจิราวัฒน์ เทียบเฮียง FSC052
  23. นางสาวศศิวิมล พูลคล้าย FSC054
  24. นางสาวช่อดาว หอมหวล FSC055
  25. นางสาวธิดารัตน์ เชยนาม FSC056
  26. นายธีรัช สุขวรรณโณ FSC060
  27. นายสิทธิโชค เกิดปราชญ์ FSC062
  28. นายนวพันธ์ เอมแสง FSC064
  29. นายอภิสิทธิ์ มีลาภ FSC065
  30. นางสาวปัณฑิตา สาครพานิช FSC069
  31. นายณิภัทร ภรธนบูรณ์ FSC071
  32. นางสาวจิตตมาส ไชยสิทธิ์ FSC073
  33. นายชานนท์ น้ำกระจาย FSC076
  34. นางสาวเพ็ญนภา กาญจนสุข FSC079
  35. นางสาวเพ็ญชนก ชะนะอุดม FSC080
  36. นางสาววริศรา แซ่เตียว FSC089
  37. นางสาวประภัสสร จีนหลักร้อย FSC091
  38. นางสาวธัญยมล เชื้อชูชาติ FSC097
  39. นางสาวศิริวิภา ปรุงสุข FSC098
  40. นางสาวสาวิตรี พรมพินิจ FSC099
  41. นายเนติ นาคพัฒน์ FSC100
  42. นางสาวกรวรรณ จันทร์เพ็ง FSC105
  43. นายธนัช เชวงทรัพย์ FSC106
  44. นายวีรพงษ์ ศรีกองลี FSC111
  45. นางสาวจารุพัสตร์ แก้วใส FSC112
  46. นางสาวอริยาภรณ์ ลิขิตธนทรัพย์ FSC115
  47. นางสาวนฤมล ศรีปัญญา LS03
  48. นายณัฐนนท์ การเดช LS16
  49. นายวสุธร มณีธนวัฒน์ RCT03
  50. นายศักรินทร์ ศรีขัน RCT06
  51. นายกันต์ธร รักดำ RCT07
  52. นายศิรชัช มีสง่า RCT14
  53. นายวีรศักดิ์ เสงี่ยมทรัพย์ RCT15
  54. นายโกสินทร์ พรหมแก้ว RCT19
  55. นายณัฐภัทร เนืองสุชาติ RCT27
  56. นายไกรยศ สุดสะอาด RCT29
  57. นางสาวยศวรรณ ทัศนา RCT36
  58. นางสาวปวีณา เยาะเย้ย RCT38
  59. นางสาวบงกช เจริญชีพ RCT47

(สำรอง)

  1. นายอนุชิต นามบุตร FSC006
  2. นายณัฐวุฒิ นาคเวช FSC012
  3. นางสาววราภรณ์ ชูมงคล FSC040
  4. นายภานุพงษ์ มณีเขียว FSC057
  5. นางสาวณัฐธิดา เรืองศิลป์ FSC058
  6. นายเจนณรงค์ ทันการ FSC059
  7. นางสาวพิชญดา ปานพรมมา FSC078
  8. นางสาวนันทนา เมืองอินทร์ FSC092
  9. นายจักรภพ ศิลปโสภากุล FSC093
  10. นายชวิศ ปรีชาติวงศ์ RCT31
  11. นางสาวจันทิมา เฉลียวปิยะสกุล LS15
  12. นายสหัสวรรษ สมศรีนวล PA02

ผู้ผ่านการสัมภาษณ์ จำนวน 116 คน

สำรอง 15 คน

รวมทั้งสิ้น 131 คน

 

ผู้มีรายชื่อผ่านการสัมภาษณ์และรายชื่อสำรองทุกคน ต้องยืนยันสิทธิ์ผ่านช่องทางไลน์ ID : @rym0695w ภายในวันที่ 30 เมษายน 2562

ผู้ยืนยันสิทธิ์ทุกคนต้องเข้าร่วมการปฐมนิเทศ ในวันที่ 26 พฤษภาคม 2562 ณ อินดอร์ สเตเดียม หัวหมาก กรุงเทพมหานคร โดยกำหนดการและรายละเอียดกิจกรรมทางคณะกรรมการจัดการอาสาสมัครจะแจ้งให้ทราบต่อไป

About JACK

Check Also

สาวU23 พ่ายเสฉวนฉิวเฉียด ได้ชิงอันดับ 3 บิญดิญ คัพ 2019

การแข่งขันวอลเลย์บอลวีทีวี บิญดิญ คัพ 2019 สนามเกียนซาง ยิมเนเซียม เมืองเกียนซาง ประเทศเวียดนาม วันที่ 18 พฤษภาคม 2562 รอบรองชนะเลิศ วอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 …