Tuesday , January 21 2020
Home / Tag Archives: a

Tag Archives: a

ผลการแข่งขันศึกวอลเลย์บอลไทยลีก 18 ม.ค.

การแข่งขัน ซีพี วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2019/2020 ครั้งที่ 15 ที่เอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์บางกะปิ กรุงเทพมหานคร วันที่ 18 มกราคม 2563 ผลการแข่งขันมีดังนี้  ประเภททีมชาย นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี ชนะ เกาะกูดคาบาน่า 3-2 เซต 25-19, 23-25, 22-25, 25-19, 15-11 แอร์ฟอร์ซ ชนะ จีเอส เอเชีย สมุทรสาคร 3-0 เซต 25-18, 25-22, 25-21 ประเภททีมหญิง  ไดมอนด์ ฟู้ด ชนะ นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี 3-0 เซต 25-16, 25-22, 26-24 …

Read More »

สาวไทย ทุบ คาซัคสถาน 3-0 ทะลุชิงตั๋วโอลิมปิก

การแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “โตเกียว 2020” รอบคัดเลือกโซนเอเชีย ที่สนามชาติชาย ฮอลล์ จ.นครราชสีมา วันที่ 11 มกราคม 2563 รอบรองชนะเลิศ ทีมชาติไทย พบ ทีมชาติคาซัคสถาน “โค้ชด่วน” ดนัย ศรีวัชรเมธากุล ผู้ฝึกสอนสาวไทย ส่งผู้เล่น 6 คนแรกได้แก่ พิมพิชยา ก๊กรัมย์, ชัชชุอร โมกศรี, อรอุมา สิทธิรักษ์, ปลื้มจิตร์ ถินขาว, ฑิชากร บุญเลิศ, นุศรา ต้อมคำ ตัวรับอิสระ ปิยะนุช แป้นน้อย  เกมนัดนี้ สองเซตแรกสาวไทยเป็นฝ่ายทำเกมรุกได้ดีกว่า เก็บชัยชนะไปก่อน แต่ในเซตสาม คาซัคสถานใช้เกมเสิร์ฟที่ยอดเยี่ยม เอาชนะไปได้ ก่อนที่ทีมไทยจะกลับมาชนะในเซตสี่ ทำให้ทีมไทยเอาชนะ คาซัคสถานไป 3-1 เซต …

Read More »

สาวไทย ดับ ออสเตรเลีย 3 เซตทะลุตัดเชือกศึกคัดอลป.

การแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “โตเกียว 2020” รอบคัดเลือกโซนเอเชีย ที่สนามชาติชาย ฮอลล์ จ.นครราชสีมา วันที่ 9 มกราคม 2563 กลุ่ม เอ ระหว่าง ทีมชาติไทย พบกับ ทีมชาติออสเตรเลีย “โค้ชด่วน” ดนัย ศรีวัชรเมธากุล ผู้ฝึกสอนของทีมส่งผู้เล่นอย่าง ทัดดาว นึกแจ้ง, อรอุมา สิทธิรักษ์, ชัชชุอร โมกศรี, ฑิชากร บุญเลิศ, นุศรา ต้อมคำ, พิมพิชยา ก๊กรัมย์ ลงสนาม เกมนัดนี้สาวไทยยังทำได้ดีกว่า เอาชนะไป 3-0 เซต 25-12, 25-15, 25-13 เก็บชัยชนะ 2 เกมรวด มี 6 คะแนนเต็ม ผ่านเข้าสู่รอบรองชนะเลิศในฐานะแชมป์กลุ่ม …

Read More »

สาวไทยเปิดฉากคว้าชัยเหนือไต้หวัน 3-0 ศึกคัดโอลิมปิก

การแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “โตเกียว 2020” รอบคัดเลือกโซนเอเชีย ที่สนามชาติชาย ฮอลล์ จ.นครราชสีมา วันที่ 7 มกราคม 2563 กลุ่ม เอ ทีมชาติไทย ลงสนามเจอกับ ไต้หวัน “โค้ชด่วน” ดนัย ศรีวัชรเมธากุล ผู้ฝึกสอนของทีมไทย ส่งผู้เล่น 6 คนแรกประกอบไปด้วย อัจฉราพร คงยศ, ชัชชุอร โมกศรี, ปลื้มจิตร์ ถินขาว, อรอุมา สิทธิรักษ์, ฑิชากร บุญเลิศ, นุศรา ต้อมคำ เกมในนัดนี้ สาวไทยเป็นฝ่ายทำได้ดีกว่า แม้ว่าจะมีบางช่วงที่ไต้หวันออกนำ แต่สาวไทยเป็นฝ่ายเอาชนะไป 3-0 เซต 25-16, 25-21, 25-16 ประเดิมคว้าชัยชนะนัดแรก นัดต่อไปทีมชาติไทยจะลงสนามพบกับ ทีมชาติออสเตรเลีย ในวันที่ …

Read More »

โค้ชด่วน ร่วมแถลงความพร้อมก่อนเปิดฉากคัดโอลิมปิก

วันที่ 6 มกราคม 2563 เวลา 17.00 น. ณ ห้องอรพิม โรงแรมสีมาธานี จ.นครราชสีมา มีงานแถลงข่าวความพร้อมการแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “โตเกียว 2020” รอบคัดเลือกทวีปเอเชีย โดยมีหัวหน้าผู้ฝึกสอนของทั้ง 7 ทีม ร่วมยืนยันความพร้อม ผู้ฝึกสอนของทั้ง 7 ชาติ ประกอบด้วย “โค้ชด่วน” ดนัย ศรีวัชรเมธากุล (ไทย), สเตฟาโน ลาวารินี่ (เกาหลีใต้), สึสุราบาระ โคจิ (ไต้หวัน), บูร์ฮาน จานบูลัต (คาซัคสถาน), อ็อคตาเวียน (อินโดนีเซีย), มาร์ติน คอลลินส์ (ออสเตรเลีย) และ มิตรา ชาบาเนียน (อิหร่าน) เฮดโค้ชทีมชาติไทย กล่าวว่า “ยินดีต้อนรับทุกทีม ผมว่ารายการนี้เป็นรายการที่ทุกทีมมีความพร้อม …

Read More »

สมาคมวอลเลย์ เปิดเผย 14 รายชื่อนักตบลุยศึกคัดโอลิมปิก

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย ประกาศรายชื่อนักวอลเลย์บอลหญิง 14 คน ในการแข่งขัน ระหว่างวันที่ 7-12 มกราคม 2563 ณ ยิมเนเซียมชาติชาย ฮอลล์ สนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา จังหวัดนครราชสีมา โดยมีรายชื่อดังนี้ 1. ชัชชุอร โมกศรี 2.ฑิชากร บุญเลิศ 3. ทัดดาว นึกแจ้ง 4. นุศรา ต้อมคำ 5. ปลื้มจิตร์ ถินขาว 6. ปิยะนุช แป้นน้อย 7. พรพรรณ เกิดปราชญ์ 8. พิมพิชยา ก๊กรัมย์ 9. มลิกา กันทอง 10. ยุพา สนิทกลาง 11. วัชรียา นวลแจ่ม 12. วิลาวัณย์ …

Read More »

ปลื้มจิตร์ รั้งที่ 1 นักกีฬาหญิงคนไทยชื่นชอบที่สุดปี2562

สวนดุสิตโพลได้สำรวจความคิดเห็นของประชาชนในหัวข้อ “ที่สุดแห่งปี” ซึ่งในหมวดหมู่นักกีฬาปรากฎว่า ปลื้มจิตร์ ถินขาว ได้อันดับที่ 1 จากการสำรวจในประเภทนักกีฬาหญิงที่คยไทนชื่นชอบมากที่สุด  ปลื้มจิตร์ ถินขาวได้รับคะแนนโหวต 46.95 เป็นอันดับที่ 1 ส่วนอันดับที่ 2 ได้แก่ “นุศ” นุศรา ต้อมคำ นักวอลเลย์บอลหญิงทีมชาติไทย ได้รับคะแนนโหวตร้อยละ 31.02 และอันดับที่ 3 ได้แก่ “เมย์” รัชนก อินทนนท์ นักแบดมินตันหญิงทีมชาติไทย ได้คะแนนโหวตร้อยละ 22.03  ทีมชาติไทยกำลังอยู่ในช่วงของการฝึกซ้อมสำหรับการแข่งขัน“เอส โคล่า” วอลเลย์บอลหญิง “โตเกียว 2020” รอบคัดเลือกทวีปเอเชีย ระหว่างวันที่ 7-12 มกราคม 2562 ที่อาคารชาติชาย ฮอลล์ จ.นครราชสีมา

Read More »

พิธีปิดการแข่งขัน ลูกยาง U14 อายิโนะโมะโต๊ะ รอบคัดภาคนครหลวง

พิธีปิดการเเข่งขันการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ประจำปี รอบคัดเลือกภาคนครหลวง ระหว่างวันที่ 15 – 21 ธันวาคม 2562   สรุปผลการแข่งขัน ประเภททีมชาย ชนะเลิศ โรงเรียนอัสสัมชัน กรุงเทพมหานคร รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี รองชนะเลิศอันดับ 2 โรงเรียนอำนวยวิทย์ จังหวัดสมุทรปราการ รองชนะเลิศอันดับ 3 โรงเรียนประชาบำรุง กรุงเทพมหาานคร   ประเภททีมหญิง ชนะเลิศ โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จังหวัดนนทบุรี รองชนะเลิศอันดับ 1 โรงเรียนบดินทรเดชา (สิงห์ สิงหเสนี) กรุงเทพมหานคร รองชนะเลิศอันดับ …

Read More »

อัสสัมชัญ ควง นครนนท์ คว้าแชมป์ ลูกยาง U14 อายิโนะโมะโต๊ะ ครั้งที่ 1 คัดภาคนครหลวง

การแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ครั้งที่ 1 (ปีที่ 29) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ระหว่างวันที่ 15-21 ธันวาคม 2562 ณ ยิม 1 มหาวิทยาลัยรามคำแหง กรุงเทพมหานคร รอบคัดเลือกภาคนครหลวง ——————————— ผลการแข่งขัน วันที่ 21 ธันวาคม 2562 รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมชาย ทีมโรงเรียนอัสสัมชัญ จ.กรุงเทพมหานคร (เสื้อสีขาว) ชนะ ทีมโรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (เสื้อสีเหลือง) 3:0 (25:18,25:10,25:18) รอบชิงชนะเลิศ ประเภททีมหญิง ทีมโรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 จ.นนทบุรี (เสื้อสีแดง) ชนะ ทีมโรงเรียนบดินทรเดชา …

Read More »

กีฬากรุงเทพ อำนวยวิทย์ ซิวที่ 3 ลูกยาง 14 ปี อายิโนะโมะโต๊ะ ครั้งที่ 1

ผลการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชน อายิโนะโมะโต๊ะ รุ่นอายุไม่เกิน 14 ปี ครั้งที่ 1 (ปีที่ 29) ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2562 ชิงถ้วยประทานทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตนราชกัญญา สิริวัฒนาพรรณวดี ระหว่างวันที่ 15-21 ธันวาคม 2562 ณ ยิม 1 มหาวิทยาลัยรามคำแหง กรุงเทพมหานคร รอบคัดเลือกภาคนครหลวง ——————————— ผลการแข่งขัน วันที่ 21 ธันวาคม 2562 รอบชิงอันดับที่ 3 ประเภททีมหญิง ทีมโรงเรียนกีฬากรุงเทพมหานคร จ.กรุงเทพมหานคร (เสื้อสีดำ) ชนะ ทีมโรงเรียนไชยฉมพลีวิทยาคม จ.กรุงเทพมหานคร (เสื้อสีส้ม) 3:1 (25:22,23:25,25:18,25:21)   รอบชิงอันดับ 3 ประเภททีมชาย โรงเรียนอำนวยวิทย์ จ.สมุทรปราการ (เสื้อสีส้ม) ชนะ …

Read More »