Monday , July 22 2024

ผลแข่งขันศึกชายหาด ยู 19 ชิงแชมป์เอเชีย : วันที่ 1

การแข่งขันวอลเลย์บอลชายหาดชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ครั้งที่ 3 ณ สนามวอลเลย์บอลชายหาด โรงแรมไมด้า แกรนด์ ทวารวดี นครปฐม จ.นครปฐม ระหว่างวันที่ 3-6 กรกฎาคม 2564

วันที่ 3 กรฏาคม 2564 

08.00 น.

ประเภททีมหญิง 

สนาม 1 

กลุ่ม เอ. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) ชนะ ลอร่า คาบุลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-15, 21-12

สนาม 2

กลุ่ม เอ. จัสมิน เฟลมมิ่ง / เจสซี่ แมนน์ (ออสเตรเลีย 2) ชนะ รีฟดา อาเลีย ฟาดีลา / ฟรานซิสก้า อรินทา (อินโดนีเซีย) 2-0 เซต 21-19, 21-19

สนาม 3

กลุ่ม บี. พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) ชนะ อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) 2-0 เซต 21-15, 21-19

ประเภททีมชาย

สนาม 1 

กลุ่ม เอ. เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 1) ชนะ อามีร์ เรซา ซามานี / อาร์มีน คามี (อิหร่าน 2) 2-1 เซต 21-12, 19-21, 16-14

สนาม 2 

กลุ่ม ดี. ดาร์คาน อามานโจลอฟ / ดามีร์ ลาพอฟ (คาซัคสถาน 1) ชนะ เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน 2) 2-1 เซต 27-25, 18-21, 15-12

ประเภททีมหญิง

สนาม 3

กลุ่ม บี. อลิชา สตีเวนส์ / สเตฟานี่ ฟีเจส (ออสเตรเลีย 1) ชนะ ไอซูลู มุคตาคีซีย์ / เอสเม่ ซาบานบาเยว่า (คาซัคสถาน 1) 2-0 เซต 21-9, 21-14

13.00 น. 

ประเภททีมชาย 

สนาม 1

กลุ่ม บี. นรากร ชุ่มอภัย / วีระยุทธ โสปะติ (ไทย 2) ชนะ เบนจามิน บูท / ลูคัส โจเซฟเซ่น (ออสเตรเลีย) 2-1 เซต 18-21, 21-16, 15-11 

สนาม 2

กลุ่ม ซี. อาโบลฮัสซาน คากีซาเดห์ / อาลี กอร์บานพาซานดี (อิหร่าน 1) ชนะ อเล็กซานเดอร์ เคทิลาดเซ / อเล็กซานเดอร์ อีสไมลอฟ (คาซัคสถาน 2) 2-0 เซต 21-8, 21-12

15.00 น. 

ประเภททีมชาย 

สนาม 1

กลุ่ม ดี. นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3) ชนะ เรการ์ เรนาต้า / อาฟต้า วิดูร่า (อินโดนีเซีย) 2-1 เซต 15-21, 23-21, 15-11 

ประเภททีมหญิง

สนาม 2 

กลุ่ม ดี. อลิชา สตีเวนส์ / สเตฟานี่ ฟีเจส (ออสเตรเลีย 1) ชนะ อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) 2-0 เซต 21-17, 21-13 

สนาม 3

กลุ่ม ดี. พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2) ชนะ ไอซูลู มุคตาคีซีย์ / เอสเม่ ซาบานบาเยว่า (คาซัคสถาน 1) 2-0 เซต 21-12, 21-12 

โปรแกรมการแข่งขัน

วันที่ 4 กรกฎาคม 2564

08.00 น. 

ประเภททีมหญิง

สนาม 1

กลุ่ม เอ. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) พบ จัสมิน เฟลมมิ่ง / เจสซี่ แมนน์ (ออสเตรเลีย 2)

 

ประเภททีมชาย

สนาม 2

กลุ่ม ซี. อาโบลฮัสซาน คากีซาเดห์ / อาลี กอร์บานพาซานดี (อิหร่าน 1) พบ โมฮัมเหม็ด อัล-ชาร์ชานี / มูบารัค อัล-คูวารี (กาตาร์)

ประเภททีมหญิง

สนาม 3

กลุ่ม เอ. รีฟดา อาเลีย ฟาดีลา / ฟรานซิสก้า อรินทา (อินโดนีเซีย) พบ ลอร่า คาบุลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2)

10.00 น.

สนาม 1

ประเภททีมหญิง

กลุ่ม บี. อลิชา สตีเวนส์ / สเตฟานี่ ฟีเจส (ออสเตรเลีย 1) พบ พัชราพร สีหะวงศ์ / จิดาภา บุหนองขุ่น (ไทย 2)

ประเภททีมหญิง

สนาม 2

กลุ่ม บี. ไอซูลู มุคตาคีซีย์ / เอสเม่ ซาบานบาเยว่า (คาซัคสถาน 1) พบ อังควิภา แก้วทอง / ทัศนีย์ จงย่อกลาง (ไทย 3) 

ประเภททีมชาย

สนาม 3

กลุ่ม บี. เบนจามิน บูท / ลูคัส โจเซฟเซ่น (ออสเตรเลีย) พบ มูสซ่า มูสซี่ / โจเซฟ ชาฮีน (เลบานอน 1)

13.00 น.

ประเภททีมชาย 

สนาม 1

กลุ่ม เอ. เนติธร มุนีกุล / วชิรวิชญ์ หมวดผา (ไทย 1) พบ เจย์ แร็ค เด ลา โนเช / อเล็กซานเดอร์ จอห์น อิรายา (ฟิลิปปินส์) 

สนาม 2

กลุ่ม ดี. อเล็กซานเดอร์ เคทิลาดเซ / อเล็กซานเดอร์ อีสไมลอฟ (คาซัคสถาน 1) พบ เรการ์ เรนาต้า / อาฟต้า วิดูร่า (อินโดนีเซีย) 

15.00 น. 

ประเภททีมหญิง 

สนาม 1 

กลุ่ม เอ. สุจิณณา เจิมพูล / อภิญญา แสงแพง (ไทย 1) พบ รีฟดา อาเลีย ฟาดีลา / ฟรานซิสก้า อรินทา (อินโดนีเซีย)

สนาม 2 

กลุ่ม เอ. จัสมิน เฟลมมิ่ง / เจสซี่ แมนน์ (ออสเตรเลีย 2) พบ ลอร่า คาบุลเบโควา / นาเดซดา อิวานเชนโก (คาซัคสถาน 2)

ประเภททีมชาย

สนาม 3

กลุ่ม ดี. เจสัน เอล นาจจาร์ / โอมาร์ อาบี คารัม (เลบานอน 2) พบ นพวิชญ์ พุทธวงศ์ / อนุชา พรมดี (ไทย 3)

ติดตามชมการถ่ายทอดสดได้ทาง Youtube : TVA Channel, เฟสบุ๊ค สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย และ เฟสบุ๊ค สหพันธ์วอลเลย์บอลแห่งเอเชีย (AVC)

About Usxx

Check Also

ผลแข่งขันศึก ซีเล็ค ถ้วย ก. ชาย 2567 : วันที่ 1

การแข่งขันวอลเลย์บอล ซีเล็ค ประชาชน ก ชาย ชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย ประจำปี 2567 ชิงถ้วยพระราชทานสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี  ณ อาคารกีฬานิมิบุตร สนามกีฬาแห่งชาติ กรุงเทพมหานคร …

Sahifa Theme License is not validated, Go to the theme options page to validate the license, You need a single license for each domain name.