We believe to give jogos de poker gaming portal. It’s 24/7 action and excitement at straight flush pays. Youngsters are using their mobile phones drastically to play ruby fortune casino. midstateaero.com/wordpress/?p=online-poker-usa allows players to play mobile bingo, slots and blackjack that too without sitting in front of computers.
Saturday , November 26 2022
Home / ข่าวสาร / สมาคมฯประกาศรายชื่อนักตบชายยู 20 ผ่านคัดตัวรอบแรกลุยศึกเอเชีย 

สมาคมฯประกาศรายชื่อนักตบชายยู 20 ผ่านคัดตัวรอบแรกลุยศึกเอเชีย 

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย รุ่นอายุต่ำกว่า 20 ปีที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรกจากใบสมัคร 86 คน เหลือเพียง 30 คนโดยมีรายชื่อดังนี้ 

ตัวรับอิสระ 

1 นาย ณราธร เมืองโคตร โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (169)

2 นาย สุทัศน์ เหมือยไธสงค์ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (181)

3 นาย ยศภัทธ์ ศุภษร โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (176)

4 นาย ภูติดล  ทากาบุตร มหาวิทยาลัยราชภัฏอุดรธานี (178)

บอลสั้น

5 นาย ชุติพงศ์ ม่วงเก่า โรงเรียนยางซ้ายพิทยาคม (197)

6 นาย อภิชาติ สุดรัมย์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (193)

7 นาย ธีระวัช งามพร้อม โรงเรียนกีฬาสุพรรณบุรี (190)

8 นาย ภานุพงษ์ คำเวียง โรงเรียนชุมแพศึกษา (195)

9 นาย ปิยนันท์ ธุระทำ โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดร้อยเอ็ด (191)

10 นาย เตรียมศักดิ์ พรหมรี โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดร้อยเอ็ด (190)

11 นาย ธนกฤต ประเสริฐ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (193)

12 นาย จิตติพัฒน์ ผิวรัตน์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (183)

13 นาย ภาณุพงศ์ คำภูมี มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย (193)

บีหลัง

14 นาย พสิษฐ์ สุแก้ว มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย (193)

15 นาย อิศเรศ พลอินทร์ โรงเรียนสุคีรินวิทยา (187)

16 นาย สุทธิภัทร เสตา โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (183)

หัวเสา 

17 นาย สุวิทย์ อาบูบาก้า โซว์ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย (196)

18 นาย เบนฮิล โอนัวฮา โรงเรียนกศน.อำเภอลำลูกกา (193)

19 นาย สรชัช โฉมเฉลา โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (192)

20 นาย ไพฑูรย์   พละเดช โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (190)

21 นาย วุฒิชัย มาลา มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย (190)

22 นาย อัครชัย แก้วน้ำอ่าง โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (183)

23 นาย จักรพันธ์ นาควิเศษ โรงเรียนเมืองพลพิทยาคม (180)

24 นาย กิตติพงษ์ สังข์ศักดิ์ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (189)

25 นาย สัตตยา วะดีศิริศักดิ์ โรงเรียนกีฬาสุพรรณบุรี (188)

เซตเตอร์

26 นาย ธนบดี พลเสนา โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) (190)

27 นาย ปราโมทย์ ยศสันเทียะ โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (179)

28 นาย กฤษฏิกร บุญสุข โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก (180)

29 นาย อภิชาติ มณีขวัญ โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (180)

30 นาย ณรงค์ กำชุน โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (185)

การคัดเลือกในรอบสอง สมาคมฯ จะคัดเลือกความสามารถทางด้านทักษะการเล่นกีฬาวอลเลย์บอล ในวันที่ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2565 2565 เวลา 09:00 – 16:00 น. ณ มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย จ.สุโขทัย ส่วนรายชื่อผู้ที่ผ่านการคัดเลือกรอบสอง สมาคมวอลเลย์บอลจะประกาศผ่านทางเว็บไซต์ต่อไป 

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชนชาย อายุต่ำกว่า 20 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 21  จะแข่งขันที่เมืองริฟฟา ประเทศบาห์เรน ระหว่างวันที่ 22-29 สิงหาคม 2565 

เอกสารขอตัวนักกีฬาเข้าร่วมคัดตัว >>>>> คลิก

About Usxx

Check Also

ผลแข่งขันไทยลีก 2566 เลกแรก : ปลูกปัญญาคว้าชัยนัดแรก

การแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 18 ฤดูกาล 2022-23 อาคารกีฬานิมิบุตรสนามกีฬาแห่งชาติ กรุงเทพมหานคร วันที่ 19 พฤศจิกายน 2565 เป็นเกมการแข่งขันนัดที่สอง ผลการแข่งขันมีดังนี้ …