Saturday , November 26 2022
Home / ข่าวสาร / ประกาศชื่อนักตบยุวชนชายยู 18 ผ่านคัดตัวรอบแรกเตรียมศึกเอเชีย

ประกาศชื่อนักตบยุวชนชายยู 18 ผ่านคัดตัวรอบแรกเตรียมศึกเอเชีย

สมาคมกีฬาวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทยประกาศรายชื่อนักกีฬาวอลเลย์บอลชาย อายุต่ำกว่า 18 ปีที่ผ่านการคัดเลือกรอบแรก จำนวน 36 คน จากใบสมัครที่ส่งเข้ามา 111 คน โดยมีรายชื่อดังนี้ 

เซตเตอร์

ทีปกร วีระวงศ์ : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (177)

มงคลชัย  สุดน้อย : โรงเรียนพล (189)

อนุพงศ์  จันทร์ทรัพย์ : โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (176)

ขจรศักดิ์  พูลศิลป์ : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (172)

นฤนาท  เปรมฤดีชัยศักดิ์ : โรงเรียนเพชรวิทยาคาร (178)

หัวเสา 

อนันดา กลิ่นหอม : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (192)

สัมพันธ์ เหล็กไหล : โรงเรียนกีฬา อบจ.ร้อยเอ็ด (194)

กิตติพงศ์ จ๋ายเจริญ : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (190)

เฉลิมเดช บุญรอด : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (186)

ธนัญกรณ์  เกษมสิทธิ์วสุ : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (183)

สรชัช โฉมเฉลา : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (188)

ชัชนรินทร์ พจมีศักดิ์ : โรงเรียนวาปีปทุม (188)

จิรายุ นาชัยยา : โรงเรียนวาปีปทุม (185)

อภิสิทธิ์  ว่ามา : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (177)

วชิรวิทย์  เสนคราม : โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี (180)

บีหลัง

คริสโตเฟอร์ อาลิ อุปคำ : โรงเรียนขามทะเลสอวิทยา (197)

เกียรติภูมิ รามสิน : โรงเรียนท่าข้ามพิทยาคม (195)

เทพทัพ อรรถสาร : โรงเรียนสันติสุข (189)

ณัฐดนัย ไม้งาม : โรงเรียนกีฬา อบจ. ร้อยเอ็ด (188)

จิราคม ทองเกิน : โรงเรียน อบจ. เลย 1 (180)

พีรนัย เทพโสดา : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (183)

ตัวรับอิสระ 

สุรเดช ปัญญา : โรงเรียนวาปีปทุม (165)

สมคิด อินทร์พิมพ์ : โรงเรียนเมืองพลวิทยาคม (165)

คฑาวุธ สอนสกุล : โรงเรียนชุมแพศึกษา (176)

คฑาวุธ ทัพพรมราช : โรงเรียนเพชรวิทยาคาร (169)

กฤษณะ ชัยสงค์ : โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม (175)

บอลสั้น 

ธีรพัฒน์ นาคจันทร์ : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (184)

อธินันท์  จันทร์กระจ่าง : โรงเรียนเทศบาล 1 (เยี่ยมเกษสุวรรณ) (190)

กิตตินันท์  ผลพิกุล : โรงเรียนเพชรวิทยาคาร (190)

จักรินทร์  จันทุมมา : โรงเรียนสระบุรีวิทยาคม (187)

จักรกฤษณ์  มูลเต็ก : โรงเรียนเมืองพลวิทยา (190)

ลลิตภัทร  ทับทิมทอง : โรงเรียนชุมแพศึกษา (191)

ทักษิณ  สะตะ : โรงเรียนเทศบาลบ้านสามเหลี่ยม (187)

อิทธินนท์  มั่งมา : โรงเรียนกีฬานครนนท์วิทยา 6 (185)

ธนพล  บุญนอก : โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครแม่สอด (188)

ระพีพัฒน์  มาลา : โรงเรียนวาปีปทุม (187)

สำหรับการคัดเลือกรอบ 2 ซึ่งเป็นการทดสอบความสามารถทางด้านทักษะการเล่นกีฬาวอลเลย์บอลในวันที่ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2565 เวลา 09:30 – 16:00 น. ณ อาคารกีฬาอเนกประสงค์ โรงเรียนกีฬาจังหวัดสุพรรณบุรี โดยสมาคมจะประกาศรายผู้ที่ผ่านการคัดเลือกรอบสองต่อไป 

สำหรับการแข่งขันวอลเลย์บอลยุวชนชาย อายุต่ำกว่า 18 ปี ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย ครั้งที่ 14  จะแข่งขันที่เมืองเอสฟาฮาน ประเทศอิหร่าน ระหว่างวันที่ 15-22 สิงหาคม 2565 

 

 

เอกสารหนังสือขอตัวนักกีฬาที่มีรายชื่อคัดเลือกตัว

คลิก ที่นี่

About Usxx

Check Also

ผลแข่งขันไทยลีก 2566 เลกแรก : ปลูกปัญญาคว้าชัยนัดแรก

การแข่งขัน “เอสโคล่า” วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 18 ฤดูกาล 2022-23 อาคารกีฬานิมิบุตรสนามกีฬาแห่งชาติ กรุงเทพมหานคร วันที่ 19 พฤศจิกายน 2565 เป็นเกมการแข่งขันนัดที่สอง ผลการแข่งขันมีดังนี้ …